ไฟโชว์ขึ้น service 4 wdกับ service esp
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟโชว์ขึ้น service 4 wdกับ service esp  (อ่าน 4271 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุนทร

• Jr. Member
  • **
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
ไฟโชว์ขึ้น service 4 wdกับ service esp
« เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 03:50:32 PM »
  • Publish
  • เพิ่งเป็นเมื่อเช้านี้ครับ ไฟโชว์ขึ้น service 4 wdกับ service esp และมีรูปรถที่ลื่นไถลโชว์ที่หน้าปัดและรถปรับเป็น 4hiกับ4low ไม่ได้ท่านไดพอทราบสาเหตุและวิธีการแก้ไขไหมครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ kanta

• Newbie
    • *
    Re: ไฟโชว์ขึ้น service 4 wdกับ service esp
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 03:54:04 PM »
  • Publish
  • มารอฟังครับเพราะสิ้นเดือนจะถอยมาขับครับ :wanwan015:

ออฟไลน์ john_tucson

• Full Member
    • Trailblazer
    Re: ไฟโชว์ขึ้น service 4 wdกับ service esp
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 03:55:17 PM »
  • Publish
  • ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยสิพี่มันขึ้นแบบไหนอยากเห็น ขอให้หายไวๆนะคับ (-_-))

ออฟไลน์ Iceberg

• Sr. Member
    • TBZ-9
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 03:59:24 PM »
  • Publish
  • เคยเป็นกับ Capty ไฟพวกระบบควบคุมการทรงตัวขึ้น หลายอันเลย ท้ายสุดศูนย์เปลี่ยนตัว sensor ที่ล้อให้หายครับ ราคาประมาณ 3 พัน
    แต่นี้ยังใหม่อยู่อาจแค่อะไร error ครับ ยังไงลองให้ศูนย์ดู แล้วมีอะไรคืบหน้าเข้ามาแจ้งเพื่อนๆครับ

• **
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 04:12:21 PM »
  • Publish
  • ตอนนี้โทรติดต่อที่ศุนย์แจ้งวัฒนะที่ออกรถมาคุยกับช่างบอกสงสัยโปรแกรมอาจจะorrer เบื้องต้นช่างแนะนำให้ถอดขั้วแบตสักครึ่งชั่วโมง ถ้ายังเป็นอยู่พรุ่งนี้ให้นำรถไปเช็คที่ศูนย์ได้ผลยังไงจะมาบอกเล่าให้ฟังนะครับ

ออฟไลน์ BIG

• รถอะไรเอ่ย ขับไปซ่อมไป อ๋อ..trailbrazer
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 06:14:34 PM »
  • Publish
  • เมื่อไหร่จะเป็นคิวของเราเนี่ย :wanwan009:

ออฟไลน์ Phakhin

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 06:20:10 PM »
  • Publish
  • หนูแทะ หรือป่าวครับ*-*

ออฟไลน์ dolla TBZ-87

• Hero Member
    • เพื่อนเป็นแล้วรักษาไม่หาย
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 06:39:30 PM »
  • Publish
  • ตอนนี้โทรติดต่อที่ศุนย์แจ้งวัฒนะที่ออกรถมาคุยกับช่างบอกสงสัยโปรแกรมอาจจะorrer เบื้องต้นช่างแนะนำให้ถอดขั้วแบตสักครึ่งชั่วโมง ถ้ายังเป็นอยู่พรุ่งนี้ให้นำรถไปเช็คที่ศูนย์ได้ผลยังไงจะมาบอกเล่าให้ฟังนะครับ

:wanwan004:: เศร้าแทนรอรายงานผลครับ
    ตอบได้เท่าที่รู้เพราะผมไม่ใช่ช่าง และผมไม่ได้ขายของนะครับ..<<<<<

• **
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:47:35 PM »
  • Publish
  • มารายงานผลครับหลังจากถอดขั้วแบตตามที่ช่างแนะนำประมาณ 1/2 ชั่วโมงปรากฎว่าใช้งานได้ปกติเหมือนเดิมแล้วครับถามช่างบอกเคยมีอาการแบบเดียวกันในแคปติว่าใช้ถอดขั้วแบตแบบเดียวกันก็หายเป็นปกติครับ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมาupdate อีกทีนะครับเพื่อนๆท่านใดมีปัญหาก็มาแชร์ข้อมูลกันบ้างนะครับจะได้เป็นประโยชน์กับเพื่อนๆครับ

ออฟไลน์ The_Trailblazer

• Global Moderator
    • Hero Member
    • TBZ- 7124
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:08:26 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณครับคุณสุนทร ช่างบอกมั้ยครับสาเหตุจากอะไร

• **
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 11:10:34 PM »
  • Publish
  • ช่างบอกแต่เพียงว่าโปรแกรมอาจจะerror ให้ลองถอดขั้วแบตออกเพื่อที่โปรแกรมจะได้resetใหม่ครับ

ออฟไลน์ Gaizer

• ไปให้สุด.....แล้วหยุดที่คำว่าพอ
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 11:33:05 PM »
  • Publish
  • ผมว่า  ถ้าหายมันก็เหมือนเป็นการ reset โดยที่ไม่มีไฟเข้า ถ้ามันหายไปก็โชคดีครับ และถ้าวันหน้าเป็นอีก แย่เลยครับ

เคยเป็นกับ Capty ไฟพวกระบบควบคุมการทรงตัวขึ้น หลายอันเลย ท้ายสุดศูนย์เปลี่ยนตัว sensor ที่ล้อให้หายครับ ราคาประมาณ 3 พัน
    แต่นี้ยังใหม่อยู่อาจแค่อะไร error ครับ ยังไงลองให้ศูนย์ดู แล้วมีอะไรคืบหน้าเข้ามาแจ้งเพื่อนๆครับ

ยังไง รองให้ศูนย์เช็คจุดนี้ด้วยดูครับ เพื่อความชัวร์ๆ

ออฟไลน์ ฟ้องด้วย ภาพถ่าย

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 10:21:00 AM »
  • Publish
  • ผมขับรถไปถึง รีสอร์ทกแห่งหนึ่งที่ อ.วังน้ำเขียว จอดรถได้ไม่เกิน 5 หน้า ปรากฏว่า ล็อคประตูรถไม่ได้ ไม่มีไฟกระพริบเลย ก็เลยเอากุญแจเสียบดูสตาร์ทปรากฏว่าสตาร์ทไม่ติด แต่ระบบไฟทำงานปกติ แล้วหน้าปัดก็โชว์รูป รถการทรงตัว และ รูป เครื่องยนต์ มีข้อความขึ้นที่หน้าปัด ESP ข้อความโชว์ 4 w อีกรูป เป็นรูปเครื่องมือรูปเครื่องยนต์อยู่ในรูปเดียวกัน ผมจำภาษาอังกฤษไม่ได้(พยายามหาข้อมูล) โทรไปที่ช่วยเหลือฉุนเฉิน24ชั่วโมง คุยกับช่างเทคนิค และบอกปัญหาที่เจอทั้งหมด ได้รับคำตอบไม่รู้สาเหตุ ทางศูนย์ก็เลยนัดช่างที่ใกล้ที่สุดให้ ผมรอประมาณ 30 นาที ช่างมาพร้อมกับรถยก ได้รับคำชี้แจงว่ารถแบตหมด(งง) ทางช่างรถยกก็พ่วงแบตให้ ก็ยังสตาร์ทไม่ติดอยู่ดี ปรึกษากับศูนย์ช่วยเหลือ กับประชาสัมพันธ์เซฟ ผลออกมาคือ ต้องยกเข้าศูนย์อย่างเดียว ไม่สามารถทำอะไรให้ได้ ผมเคยเป็นมารอบหนึ่งแล้ว แต่รถยังสตาร์ทติดอยู่ แล้วขับไปที่ศูนย์บริการ(แต่ไม่รู้สาเหตุเป็นเพราะอะไร) แต่รอบนี้รถไม่สามารถสตาร์ทได้เลย ผมก็ลองหมุนกุญแจไปที่สตาร์ทONค้างไว้นับ1-10ทำไปประมาณ 3 ครั้ง(ทางศูนย์เคยแนะนำมาให้ทำคือresentใหม่) ก็ยังสตาร์ทไม่ติดอีก ผมเลยตัดสินใจยกเข้ากรุงเทพฯ ต้องจ่ายค่าส่วนต่างก.ม.ละ 25 บาท เก็บเงินตอนรถไปถึงที่ศูนย์กรุงเทพฯ เป็นเงิน 5,125บาท ผมนัดรถยกมายกตอน 10-11โมงวันรุ่งขึ้น พอรถยกกลับไปไม่ถึง 10 นาที ผมก็ลองเสียบกุญแจปรากฏว่าสตาร์ทติด ไม่โชว์อะไรเลย ผมเลยไม่ต้องเสียตังค่ารถยก เช้าลองใหม่ก็สตาร์ทติดเป็นปกติ ขับรถกลับกรุงเทพฯ ก็จะเข้าศูนย์ อยากรู้สาเหตุเหมือนกันครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย