ครั้งกับ ศูนย์บริการเชฟโลเล็ต
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งกับ ศูนย์บริการเชฟโลเล็ต  (อ่าน 2690 ครั้ง)

ออฟไลน์ john

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • เป็นยามครับ
ครั้งกับ ศูนย์บริการเชฟโลเล็ต
« เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 05:06:37 PM »
  • Publish
  • อ้างจาก: ่john ที่ กันยายน 09, 2014, 12:22:26 PM
    ไปรับมาเรียบร้อยครับ เมื่อวันศุกร์ที่ ๕ กันยายน ๒๕๕๗  ทุกอย่าง  ( เกือบ ) Ok  จากการทดสอบ ๓ วันแรก ๕๖๐ กม. พบว่า
    ๑. พวงมาลัยเอียงขวาไปนิสนึด รถกินซ้าย
    ๒. อัตราเร่งช่วงต้นอืด

๑๐ ก.ย. ๕๗ โทรหาเซลล์ นัดว่าจะเอารถเข้าไปเช็คอาการดังกล่าว เซลล์บอกว่ามาเลยพี่ เช้าหน่อยนะครับ
    ๑๑ ก.ย. ๕๗  เวลา ๐๘.๔๕ น. ไปถึง ศูนย์ฝ่ายบริการลูกค้า เล่าอาการให้ฟัง พี่ช่างบอกว่าไม่เป็นไร เดี๋ยวดูให้ ต้องลองขับดู ถ้าเอียงจริงก็ ต้องตั้งศูนย์ใหม่ แต่ไม่รู้เสร็จเมื่อไหร่ แล้วมัน เอ๊ยแล้วพี่ช่างก็เดินจากไป สักพักนึงก็เดินกลับมาขอเบอร์โทร แล้วก็บอกว่า จะรอแถวนี้ หรือขึ้นไปรอข้างบนก็ได้ แล้วมัน เอ๊ยแล้วพี่ช่างก็เดินจากไปอีกครั้ง ( คือรถน่ะเป็นชื่อของภรรยาผม ซึ่งหลายคนบอกว่าผมท่าทางเหมือน พนง.ขับรถ ) ผมก็เดินขึ้นไปรอข้างบน ผมมองจากข้างบนเห็น พนง. ขับรถผมจากจุดที่ ๑ มาจอดจุดที ๒  และก็ไม่มีใครเข้ามาใกล้รถผมอีกเลย และไม่มีใครมาคุยหรือแจ้งอะไรผมอีกเลย ศูนย์รับรถตั้งแต่ ๐๙.๐๐ น. กระทั่งเวลา ๑๑.๒๕ น. รถก็ยังไม่ได้ขยับไปใหน ผมเดินลงไปข้างล่าง ถามพี่ช่างคนเดิมที่รับรถผมว่า  เอ่อ...มึงครับ  เอ๊ย พี่ช่างครับ ประมาณเที่ยง ๆ รถผมจะได้มั๊ยครับ มัน เอ๊ย พี่ช่างก็บอกว่า เที่ยง ไม่น่าเสร็จ แล้วมัน เอ๊ยแล้วพี่ช่างก็มองหน้าผม แล้วก็ไม่พูดอะไรต่อ ผมก็เกรงใจมัน เอ๊ย เกรงใจพี่ช่างเค้า เลยกลับขึ้นไปข้างบน โทรหาเซลล์สอบถามว่า เรื่องราวมันเป็นเช่นไร ผมทำอะไรให้ใครขุ่นเคืองใจหรือเปล่าไม่มีใครคุยกับผมเลย ถ้าแน่จริงก็มา ไฝ้ว กัน อย่าเงียบ แล้วที่ศูนย์นี้มี ผจก.หรือเปล่าอยากคุยด้วยครับ คุณเซลล์ขอโทษขอโพยเป็นการใหญ่ แล้วก็บอกว่าจะสอบถามให้ แล้วก็เงียบไปจนกระทั่งประมาณ
    ๑๒.๓๐ น.  เซลล์โทรบอกว่าแจ้งเรื่องกับ ผจก.ฝ่ายช่างแล้ว ทางผจก. ฝ่ายช่างจะสอบถามแล้วจะโทรแจ้ง
    ๑๓.๓๐ น.  มีไอ้คุณปลวก ( คือผมไม่ทราบชื่อครับ มัน เอ๊ยเค้าไม่ได้บอก )   โทรมาแจ้งผมว่า  รถพี่ต้องเอาไปตั้งศูนย์ข้างนอก ตอนนี้ขับออกไปแล้ว ประมาณ ๑๕.๐๐ น. ก็น่าจะเสร็จ ผมกะลังจะถามอย่างอื่นต่อ ไอ้คุณปลวก รีบขอโทษขอโพยแล้วก็วางสาย ผมรอ
    ๑๕.๒๐ น.  มีไอ้คุณปลวก โทรเข้าเครื่อง บอกว่า รถพี่เสร็จแล้วครับ เข้ามารับได้เลยครับ แล้วไอ้คุณปลวกก็วางสาย ผมก็เดิลงมาจากชั้น ๒ ของที่ศูนย์เนี้ยแหละ พอพี่ช่างเค้าเห็นผมก็ถามด้วบความสนิทสนมว่า "อ้าว พี่อยู่ข้างบนเหรอ"  ผมยิ้มให้พี่ช่าง แล้วก็นึกในใจให้พี่ช่างฟังว่า กูอยู่ห้องรับรองข้างบนอย่างเงียบๆ ตั้งแต่ ๐๙.๐๐ น ถึง ๑๕.๐๐ น. แล้วก็ยังไม่ได้ แดก อะไรด้วยครับ  พี่ช่างก็บอกว่า "รถพี่เรียบร้อยครับ เซ็นต์รับด้วยครับ แล้วเอาสำเนานี่ให้ยาม"  แล้วมัน เอ๊ยแล้วพี่ช่างก็เดินจากไป ผมเดินไปที่รถ พอเข้าไปในรถ ถึงกับผงะ เฮ๊ย กลิ่นอะไรในรถว๊ะ เหม็นอย่าง เหี๊ย เลย แต่ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร ค่อย ๆ ขับออกมาอย่างแผ่วเบา กลัวจะรบกวนการปฏิบัติหน้าที่ของ พี่ช่างเค้า พี่ช่าง และพนักงาน ศูนย์บริการ เชฟโลเล็ต สาขาบางแค

ผมใช้ศูนย์บริการอยู่หลายยี่ห้อ ศูนย์โตโยต้า บัส (เสรีไทย) , ศูนย์โปรตอน ( ตากสิน ) , ศูนย์KIAยนตกิจ (ปิ่นเกล้า) แต่ยังไง ๆ ก็ไม่แปลกเท่า ศูนย์บริการ เชฟโลเล็ต สาขาบางแค

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ BALL-TBZ

• Jr. Member
    • **
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • หัดขับ Trailblazer
    Re: ครั้งกับ ศูนย์บริการเชฟโลเล็ต
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 05:21:58 PM »
  • Publish
  • ใจร่มๆ ลองเปลี่ยนศูนย์ดูครับ มันอาจจะไม่ได้แย่ทุกศูนย์

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +4/-0
    • หัดขับ Trailblazer
    Re: ครั้งกับ ศูนย์บริการเชฟโลเล็ต
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 05:41:02 PM »
  • Publish
  •  (-_-))ใช้บริการศูนย์ใหม่ครับ.... :wanwan016: :wanwan016:
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2014, 08:45:34 AM โดย suriya »

ออฟไลน์ MasteRLordXCher

• Administrator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • "เสือขาวลุ่มน้ำชี" Trailblazer LTZ1 โซน5 มหาสารคาม
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 07:26:14 PM »
  • Publish
  • อาการของคุณพี่ เหมือนผมเลยครับ และก็ไม่ได้รับการแก้ไขจากทาง 0 (มหาสารคาม) ผมว่ากรณีของคุณพี่ยังดีมาก ทาง0ยังมีการติดต่อกลับมา รวมทั้งมีการขอโทษขอโพยในการทำงาน เพราะตั้งแต่ผมใช้รถมายังไม่เจอค่ายไหนที่ขอโทษหรือแสดงถึงการที่จะรับผิดชอบในกรณีๆต่างๆ
    (ค่ายเจ้าตลาดบางเจ้าที่ผมเคยใช้ ยังไม่เคยขอโทษผมเลยซักครั้ง ผมถึงได้กล้ามาใช้เชฟ เพราะทำให้ตรัสรู้ได้ว่า ไม่ว่า 0 ไหน มันก็บริการห่วยหมด สู้มองรถที่ถูกใจเราจะดีกว่า)
    แต่ 0 ดีๆยังมีอยู่ คุณพี่ต้องใจร่มๆหน่อยนะครับ 0ดีๆยังมีอีกเยอะครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย