ศูนบริการ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนบริการ  (อ่าน 13326 ครั้ง)

ออฟไลน์ vitdy

• Full Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
ศูนบริการ
« เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 11:42:07 AM »
  • Publish
  • เท่าที่ไปอ่านในเวปต่่างๆเรื่อง ศูนย์บริการแย่บ้าง อะไหล่รอนาน รถมีปัญหานู่นนี่นั่น เพื่อนๆคิดอย่างไรบ้างคับ กลัวเป็นแบบพวกเขาจังเลย >_<

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
    • Administrator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • TBZ-1818
    Re: ศูนบริการ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 01:42:25 PM »
  • Publish
  • เท่าที่ไปอ่านในเวปต่่างๆเรื่อง ศูนย์บริการแย่บ้าง อะไหล่รอนาน รถมีปัญหานู่นนี่นั่น เพื่อนๆคิดอย่างไรบ้างคับ กลัวเป็นแบบพวกเขาจังเลย >_<

เป็นเรื่องปกติครับเรื่องรถมีปัญหา แต่ก็ไม่ได้เกิดทุกคัน

ต้องเปรียบเทียบเอาครับปัญหาที่เจอหนักไหม แก้ไขได้หรือเปล่า พอยอมรับได้ไหมเปรียบเทียบกับข้อดีที่ได้จากรถ

ส่วนเรื่องศูนย์บริการ ต้องยอมรับว่าไม่ดีเท่าเจ้าตลาด แต่ทางจีเอ็มก็พยายามปรับปรุงอยู่ครับ คงต้องรอดูต่อไปว่าจะทำได้ดีแค่ไหน

ศูนย์บริการที่ดีก็มีครับ กระจายๆกันไป แต่อาจน้อยไปหน่อย
    เมื่อเทียบกับรถยุโรปด้วยกัน หรือแม้กระทั้งรถญี่ปุ่นบางค่าย ผมว่าก็ยังโอเคพอรับได้ครับ

ออฟไลน์ zero

• รถคู่ใจ สะพายกล้อง พร้อมครอบครัว ทัวร์มันทุกที่ มีแต่ความสบายใจ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 01:47:30 PM »
  • Publish
  • เห็ฯด้วยกับ ประธาน ครับ ศูนย์ที่ดีอาจจะมีน้อยกว่า เขาก็กำลังปรับปรุง ส่วนศูนย์ดีๆถึงไกลผมก็ไปคร๊าบ
    ถ้าพูดคือรู้ ไม่รู้คือไม่พูด ปากหมา จริงใจ ไม่ไร้สมอง

ออฟไลน์ pca

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 09:09:00 AM »
  • Publish
  • เมื่อเทียบกับรถยุโรปด้วยกัน หรือแม้กระทั้งรถญี่ปุ่นบางค่าย ผมว่าก็ยังโอเคพอรับได้ครับ

เอ่อ เชฟมันแบรนด์อเมริกาไม่ใช่หรอครับ

ส่วนเรื่องศูนย์ไม่ดีกับรถมีปัญหาจุกจิกเนี่ย ทำให้ผมลังเลมากเลย ว่าจะเล่นยี่ห้อเชฟดีมั้ย เข้าไปอ่าน thaichevyclub.com รถแต่ละคันจุกจิกใช้ได้เลย
    ผมกลัวเลยนะเพราะอดีตมีประสบการณ์มาแล้วกับวอลโว่850 รถสมรรถนะดี ขับสนุก แต่จุกจิกชิ..หาย เข้าศูนย์ซ่อมแทบทุกเดือน
    แถมศูนย์ก็แย่ ซ่อมแต่ละทีนานมาก แถมซ่อมไม่จบอีก ไม่มีอะไหล่บ้างละ ที่สำคัญคือซ่อมแพงมาก กลัวเชฟจะเป็นแบบนี้จัง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 09:49:31 AM »
  • Publish
  • ก็นี่แหละคับที่ผมกลัว เฮ้อออออ ราคาเป็นล้านถ้าเป็นนู่น นี่ นั่น ก็ปวดหัวอยู่เหมือนกันนะ หุหุ แต่คงจะเป็นบางคัน คงไม่เป็นหมดหรอกมั้ง 5555

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
    • Administrator
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • TBZ-1818
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 10:11:53 AM »
  • Publish
  • เมื่อเทียบกับรถยุโรปด้วยกัน หรือแม้กระทั้งรถญี่ปุ่นบางค่าย ผมว่าก็ยังโอเคพอรับได้ครับ

เอ่อ เชฟมันแบรนด์อเมริกาไม่ใช่หรอครับ

ส่วนเรื่องศูนย์ไม่ดีกับรถมีปัญหาจุกจิกเนี่ย ทำให้ผมลังเลมากเลย ว่าจะเล่นยี่ห้อเชฟดีมั้ย เข้าไปอ่าน thaichevyclub.com รถแต่ละคันจุกจิกใช้ได้เลย
    ผมกลัวเลยนะเพราะอดีตมีประสบการณ์มาแล้วกับวอลโว่850 รถสมรรถนะดี ขับสนุก แต่จุกจิกชิ..หาย เข้าศูนย์ซ่อมแทบทุกเดือน
    แถมศูนย์ก็แย่ ซ่อมแต่ละทีนานมาก แถมซ่อมไม่จบอีก ไม่มีอะไหล่บ้างละ ที่สำคัญคือซ่อมแพงมาก กลัวเชฟจะเป็นแบบนี้จัง

เชฟของอเมริการ พอดีติดพูดรวมๆจะติดพุดยุโรปน่ะ

เรื่องจุกจิก ผมก็ว่าเป็นบางคันน่ะ บางคันซ่อมได้ก็จบ ใชัยาว
    แต่เรื่องราคาซ่อมแพง...คงไม่เท่าวอลโว่แน่นอนครับ ผมเคยช่วยงานพี่ที่อยู่วอลโว่
    เห็นราคาอะไหล่แต่ละตัวแล้ว..สะะะยองงงเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Icykoko

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 10:13:58 AM »
  • Publish
  • ตอนนี้ถ้าเทียบศูนย์บริการระหว่างรถอเมริกัน ของ 2 แบรนด์แล้ว
    ทาง GM ดีกว่าอีกเจ้าเยอะครับ

ออฟไลน์ maconekc

• Newbie
    • *
    • TBZ-9539 " HyBRID By eBay "
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 10:45:40 AM »
  • Publish
  • ไหนก็พูดถึงศูนละ ก็พูดถึงเซลซะด้วยเลย ปีที่แล้วเดือน มิถุ ไปจองรถศูนนึงไกลบ้าน จะเอา. Z71 สีดำ ตอนจองบอกหาได้ กละคุยกันอยู่ มี พน. อีกคนมากระซิบ จงจะบอกว่าไม่มีสีดำแล้ว พแเพราะ พน. สีปลอนได้ใหมคะ เชลบอกหาได้แน้ นัดทำสัณญา อีก5 วัน อีกวันโทรมาบอกเราสีปลอดได้รึป่าว บอกไปว่าไม่ถ้าไม่ดำ เลยลองของชุดแต่รอบคันดู เขาบอกได้แต่ต้องเสียตังคนละครึ่ง 24,000 ค่าชุดแต่ง และต้องจ่ายดาวครึ่งนึงก่อนวันทำสัญญา "ต้องเสียตังอีก" บอกงั้นผมถอนจองดีกว่าไว้ดูตัวอื่น โทรมาบอก เอารถมาแล้วบางละ ลองเคลียให้เอาตัวอื่นบ้างละ แต่ตอนหาข้อมูลไปเจอ ว่าจะมีsuv มากะโด้ตัวใหม่ ถอนมารอตังแต่เขาไม่บอกเลยว่ามาเมื่อไร่ เพราะอยากใช้รถเชพนานละเพาระเขาคิดแบบฝรัง ผมเชื่นในเชพแต่ขอเซล จิงใจหน่อยคับผม ไม่ใช่จะขายรถลูกเดียว ส่วนตัวผมไมเข้าและที่นั้น ไปอีกที่หวั่งว่าคงไม่เจอแบบเดียวกันนะ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2012, 10:52:25 AM โดย maconekc »
    TBZ ของผม HyBRID ครับผม GM ไม่จัด ผมจัดเอง

ออฟไลน์ nakata

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 05:55:25 PM »
  • Publish
  • ก็นี่แหละคับที่ผมกลัว เฮ้อออออ ราคาเป็นล้านถ้าเป็นนู่น นี่ นั่น ก็ปวดหัวอยู่เหมือนกันนะ หุหุ แต่คงจะเป็นบางคัน คงไม่เป็นหมดหรอกมั้ง 5555
    กลัวเหมือนกันครับ ตามคลับเชฟรุ่นต่างๆเสียงบ่นเยอะไปต้องปรัปปรุง  เป็นบางคันไม่แปลกแต่อย่าให้เป็นหลายคันครับ คงไม่เกิดกับเจ้าtbz  ผมชอบมากๆ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2012, 06:11:22 PM โดย nakata »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 06:28:26 PM »
  • Publish
    กลัวเหมือนกันครับ ตามคลับเชฟรุ่นต่างๆเสียงบ่นเยอะไปต้องปรัปปรุง  เป็นบางคันไม่แปลกแต่อย่าให้เป็นหลายคันครับ คงไม่เกิดกับเจ้าtbz  ผมชอบมากๆ
    tbz ของใหม่ๆก็ไม่แน่หรอกคับ 555 อะไรก็เกิดขึ้นได้ เด๋วลองขับกันก่อนค่อยว่ากัน หุหุ

ออฟไลน์ จันทร์เพ็ญ ศุภโกศล

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 06:41:26 PM »
  • Publish
  •  :P :P :P ใช้เชฟ 7 ปีแล้ว ไม่เห็นมีปัญหาอะไร เรื่องศูนย์ก้อ O.K.

ออฟไลน์ somkun

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 06:52:52 PM »
  • Publish
  • ผมใช้chevroletปิ๊กอัพรุ่นแรกในเมืองไทยที่เป็นรุ่นอรชรอ้อนแอ้นที่สุดเมื่อ 30 ปีก่อนจนมันพังยังไงผมก็คิดว่าคุ้มค่าเงินที่ซื้อครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 09:06:35 PM »
  • Publish
  • รถดี ไม่มีปัญหา บริการหลังการขายok ก็พอแระ

Chevrolet Thailand ทางเชฟโรเลต เีตรียมปรับโฉมโชว์รูมแบบให​ม่ เพื่อตอบสนองความต้องการของ​ลูกค้าเชฟโรเลตให้ดียิ่งขึ้​น /เขากำลังปรับปรุงอยู่ คอยดูกันต่อไปคับ หุหุ

ออฟไลน์ TBZ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 09:34:53 PM »
  • Publish
  • อ้างถึง
    ใช้เชฟ 7 ปีแล้ว ไม่เห็นมีปัญหาอะไร เรื่องศูนย์ก้อ O.K.

ศูนย์ไหนดีหรือศูนย์ไหนมีปัญหาก็บอกเพื่อน ๆ ไว้ก่อนก็ดีนะครับ  ;)

ออฟไลน์ Iceberg

• Sr. Member
    • TBZ-9
    Re: ศูนย์บริการ
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 04:49:49 PM »
  • Publish
  • ศูนย์ที่ผมเข้าบ่อยสุดก็เพชรบุรี ส่วนที่หลายๆคนแนะนำก็จรัลครับ

ออฟไลน์ TBZ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 12:04:36 AM »
  • Publish
  • อ้างถึง
    ศูนย์ที่ผมเข้าบ่อยสุดก็เพชรบุรี ส่วนที่หลายๆคนแนะนำก็จรัลครับ

ตกลงว่าศูนย์เพชรบุรี (ตัดใหม่) พอไหวใช่มั๊ยครับ  คือศูนย์นี้อยู่ใกล้บ้านที่สุด

• TBZ-9
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 09:27:48 AM »
  • Publish
  • เท่าที่ผมเข้ามาหลายปีก็ยังไม่มีอะไรแย่นะครับ พอไหว เข้าไปดูระหว่างช่างทำได้ด้วย

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 09:40:37 AM »
  • Publish
  • ของผมศูนย์โคราช เด๋วลองดูคับน่าจะะดีเหมือนกัน หุหุ

• TBZ-9
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 11:58:09 AM »
  • Publish
  • เห็นสมาชิกก็บอกว่าเชฟเทพนคร โคราชดีครับ ลองดูครับ

ออฟไลน์ atcrtn

• Newbie
    • *
    • หัดขับ Trailblazer
    « ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 11:02:58 AM »
  • Publish
  • เมื่อวานนี้เองครับ ศูนย์พัทยา ลองพิจารณานะครับว่า ดี หรือไม่ดี
    รถครูซ เข้าทำที่ 15,000 กม. นัดรถเวลา 1300 ผมไปตรงเวลาครับ จนท.บอกว่า ประมาณ 2 ชั่วโมง
    หลังจากรับรถ ผมนั่งรอในห้องพัก(อยู่ติดกับที่ซ่อมมองผ่านกระจกได้) พอดีมีคนรออยู่ 3-4 ท่าน กำลังกระวนกระวายถึงเรืองบริการล่าช้า (สอบถามทุกท่านแล้วว่า ช้าเกินกว่า 1 ชั่วโมง)  อีก 50 นาทีเห็นรถผมเข้ารับบริการ หลังจากนั้นใช้เวลาประมาณอีก 1 ชั่วโมงเสร็จ  รอเข้าเช็คจากระบบคอมฯ  (เห็นมีโน้ตบุคอยู่แค่ตัวเดียว) รออีกชั่วโมงกว่าๆ จึงเรียบร้อย ขอบอกตามตรงนะครับว่ารับไม่ได้ นัดเราไว้ 2 ชั่วโมง แต่กลายเป็น 3 ชั่วโมง ครึ่ง สรุปเมื่อวานกลับมารับลูกจากโรงเรียนไม่ทันสงสัยคราวหน้าต้องลองไปใช้บริการที่ ศูนย์ระยอง บ้างแล้วครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย