เสียงลม
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงลม  (อ่าน 1326 ครั้ง)

ออฟไลน์ samriyod

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
เสียงลม
« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 04:06:10 PM »
  • Publish
  • ผมขับเจ้าเทร สังเกตุว่าเวลาวิ่งประมาณ  110  จะได้ยินยเสียงลมดังบริเวณกระจกด้านข้างคนขับ (หูช้าง) วื่อๆๆ  เป็นปกติไหมหรือว่าต้องเคลมยางขอบประตูครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +4/-0
    Re: เสียงลม
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 04:57:14 PM »
  • Publish
  • ผมขับเจ้าเทร สังเกตุว่าเวลาวิ่งประมาณ  110  จะได้ยินยเสียงลมดังบริเวณกระจกด้านข้างคนขับ (หูช้าง) วื่อๆๆ  เป็นปกติไหมหรือว่าต้องเคลมยางขอบประตูครับ
    ''''ผมขับมาเกือบ 2 ปี ผมว่าเป็นปกติของเจ้าเทรลครับ(เสียงลมกับเสียงเดรื่องที่ดัง) นอกจากจะแด้รมทั้งคันครับ เจ้าอื่นก็มีเสียงเช่นกันครับโดยเฉพาะ mu x ครับ แต่ช่วงล่างเทรลดีกว่าครับ"""" (-_-))

ออฟไลน์ MasteRLordXCher

• Administrator
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • "เสือขาวลุ่มน้ำชี" Trailblazer LTZ1 โซน5 มหาสารคาม
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 06:49:08 PM »
  • Publish
  • ปกติรถมีกันสาดข้างไหมครับ ถ้ามีก็ปกติ(รถผมก็เป็น) ผมใช้ 200 ม้า จะได้ยินเสียงลมวื่อๆๆ ประมาณ 120-130 ถ้าเร็วกว่านี้ มันจะไม่ได้ยินเสียงอีกครับ (จะมีเสียงแบบอื่นแทน)

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
    • ชอบกด Like+ +4/-0
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 06:23:08 AM »
  • Publish
  • !! ถ้าอยากลดเสียงลง ไม่ต้องติดกันสาดครับ แต่ยังไม่ได้ลองเอาออก เพราะติดตั้งแต่วันแรกเลยครับเลยชินแล้วครับ (-_-))

ออฟไลน์ kai125

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 03:32:45 PM »
  • Publish
  • !! ถ้าอยากลดเสียงลง ไม่ต้องติดกันสาดครับ แต่ยังไม่ได้ลองเอาออก เพราะติดตั้งแต่วันแรกเลยครับเลยชินแล้วครับ (-_-))
             อย่างนี้เวลาถึงเทศกาลสงกรานต์ไม่ต้องกลัวครับ เพราะว่ารถเรา ติด"กันสาด" ครับ 55555

ออฟไลน์ prapapetch

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 01:38:26 PM »
  • Publish
  • ลองสังเกตุ คิ้วอลูมิเนียม ตรงบริเวณหูช้าง ไม่แน่นครับ ลองกดลงให้สนิดเหมือนเดิม หายครับ อาจเป็นสาเหตุนี้ครับผม รถผมก็เป็น

ออฟไลน์ Krai phatara

• Newbie
    • *
    • TBZ
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 01:45:47 PM »
  • Publish
  • ผมก็ดังคับ ประมาณ 110 ขึ้นเสียงมาเลย ไม่ได้ใส่คิ้วขอบกระจกด้วย ซื้อยาที่ติดขอบประตูลดเสียง ก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ตอนนี้ได้แต่ทำใจ55555   ปาดเหงื่อเลยตรู

ออฟไลน์ Kanokphong

• TBZ LT 2.8 4WD - Auburn Brown
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 09:32:26 PM »
  • Publish
  • ลองดูตรงยางขอบกระจกด้านนอกก่อนครับ มันชอบเผยอขึ้นมา ตอนแรกรถผมก็มีเสียงแบบนี้แหละครับ พอกดลงไปคืนก็เงียบ

ออฟไลน์ artit.ProEx

• Sr. Member
    • ชอบกด Like+ +2/-0
    • เต้าหู้โข่ง Trailblazer 2.8 LT 4x4
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 11:30:57 PM »
  • Publish
  • ลองดูตรงยางขอบกระจกด้านนอกก่อนครับ มันชอบเผยอขึ้นมา ตอนแรกรถผมก็มีเสียงแบบนี้แหละครับ พอกดลงไปคืนก็เงียบ
    :wanwan004: :wanwan004: :wanwan004: Oh my god+!!! เพิ่งจะทราบ ลองกดดูแล้วครับ พรุ่งนี้ลองเทสดูได้ผลอย่างไรจะมาบอก ขอบคุงครัฟ
     (9:--) (9:--)

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย