มีใครเคยเจอแบบนี้ไหมครับ..รถมือ1 แต่ไมล์วิ่งไปแล้ว 685 กิโลเมตร
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเจอแบบนี้ไหมครับ..รถมือ1 แต่ไมล์วิ่งไปแล้ว 685 กิโลเมตร  (อ่าน 3409 ครั้ง)

ออฟไลน์ หาญณรงค์ ตุ้มประสิทธิ์

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
ผมออกเทรลเบลเซอร์มือ1 จากศูนย์เชพเพชรบูรณ์ ทุกอย่างพอรับได้แต่แปลกใจว่าทำไมเลขไมล์รถบอกว่าวิ่งไปแล้ว 685 กม. งงครับ รึว่าเอารถไปทดลองวิ่งรึเปล่า ใครเคยเจอแบบนี้ช่วยให้คำตอบหน่อยได้ไหมครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ Hang Up

• Sr. Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
ผมออกเทรลเบลเซอร์มือ1 จากศูนย์เชพเพชรบูรณ์ ทุกอย่างพอรับได้แต่แปลกใจว่าทำไมเลขไมล์รถบอกว่าวิ่งไปแล้ว 685 กม. งงครับ รึว่าเอารถไปทดลองวิ่งรึเปล่า ใครเคยเจอแบบนี้ช่วยให้คำตอบหน่อยได้ไหมครับ

เกิน100กม. ก็เกินกว่าจะยอมรับได้แล้วค่ะ ไม่เคยเจอค่ะ มากเกินค่ะ

ปล.อาจเป็นไปได้ว่ารถถูกวิ่งมาจากศูนย์อื่นเพื่อมาส่งมอบให้กับลูกค้า

ออฟไลน์ RED Mafia

• Hero Member
  • A Bowtie's on the Rare RED Trail
จำได้ว่ารถผมตอนออก มาส่งจากที่อื่นเช่นกัน
แต่ตอนเห็นรถ ค่าต่างๆไม่โชว์เลย ช่างบอกว่าต้องเซ็ตค่าก่อน
รถจึงถูกเซ็ตค่าเริ่มต้นจากศูนย์ วิ่งทดลองต่างๆนานาในศูนย์
จำได้ว่าออกจากศูนย์ แค่ 5 km เท่านั้น

แต่จากประสบการณ์ออกรถจากที่อื่นๆหลากหลายยี่ห้อ ไม่เคยเลยที่จะเกิน 100 km.
มากกว่านี้ ถือว่ามากเกินไปแล้วครับ คหสต นะครับ
A Bowtie's on the Rare RED Trail >>>

ออฟไลน์ Kanokphong

• TBZ LT 2.8 4WD - Auburn Brown
เยอะมากครับ ปกติไม่น่าจะเกิน 100 ของผมตอนออก เลขไมล์ 42 ครับ เซลล์เอารถไปติดของแถมเพิ่มจากข้างนอกพอเข้าใจอยู่

ออฟไลน์ Wichan

• Global Moderator
  • ชอบกด Like+ +2/-0
  • TBZ-9669
นี่ประมาณขับจากโรงงานผลิตที่ระยอง ไปส่งมอบให้ท่านที่เพชรบูรณ์เลยนะนั่น  9:--))
หรือว่าท่านเจอรถ Test Drive เข้าแล้ว รองเช็คทางเซลผู้ขายดูครับ....
มีหมาเป็นเพื่อน....   ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
www.tawanoakbangkaew.com

ออฟไลน์ badan

• Newbie
  • *
กรุงเทพ - เชียงใหม่เลยอ่ะ...... (9:--))

ออฟไลน์ ตาปี

• Administrator
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ LTZ -3682
มากไปครับ เซ็นรับรถแล้วยังครับ
ได้รู้จักกัน ถือเป็นวาสนา

ออฟไลน์ อ่อน.amnuay

• Newbie
  • *
  • นิลวานร...ลพบุรี
ของผมจองที่สิงห์บุรี เซลล์บอกได้รถที่ปากช่องบอกว่าจะขับรถมาสิงห์ผมเลยบอกไม่เอา ให้เอาขึ้นรถมาวันรับรถไมล์24km.เช็กกับเพื่อนอยู่isuzuปกติรถส่งมอบให้ลูกค้าต้องไม่เกิน15km.ครับ

นิลวานร...ลูกพระกาฬ ...  ลพบุรี

ออฟไลน์ artit.ProEx

• เต้าหู้โข่ง Trailblazer 2.8 LT 4x4
ออกแนวเอารถเดโม test drive หรือไม่ก็รถคืน มาขายครับ ซึ่งปกติถ้าขายตัวเทสไดรว์เจ้าของศูนย์ต้องบอกตรงๆและต้องให้ส่วนลด on top จากที่ต้องได้รับในแคมเปญอยู่แล้วไม่ต่ำกว่า 200,000 ครับ เช็คข้อมูลกับทางเชฟเซลไทยแลนดูครับจะได้กระจ่างว่าเป็นรถคืนแล้วมาขายเราหรอเป็นรถเทสไดรว์

ออฟไลน์ artit.ProEx

• เต้าหู้โข่ง Trailblazer 2.8 LT 4x4

เกิน100กม. ก็เกินกว่าจะยอมรับได้แล้วค่ะ ไม่เคยเจอค่ะ มากเกินค่ะ

ปล.อาจเป็นไปได้ว่ารถถูกวิ่งมาจากศูนย์อื่นเพื่อมาส่งมอบให้กับลูกค้า

อ่า..ประเด็นตัดรถข้ามศูนย์อย่างที่คุณแฮงอัปพูดถึงก็น่าจะเป็นไปได้สูงนะครับ เพราะถ้าเป็นรถเทสไดรว์ไม่น่าจะต่ำกว่า 2000

ออฟไลน์ mono_kk

• Newbie
  • *
รถผมออกวันแรก  ช่างลืมต่อสายเข็มกิโล(ไมล์)  วันหลังกลับไป  ช่างมุดเข้าใต้ท้องฝ้่งซ้ายข้างคนชับ ไม่ต้องขับที่ช่องเช็ครถเลย  ไม่ถึงสามสิบวินาที  เสร็จแล้วขับ  ขับออกมา  ทุกอย่างปกติ เริ่มนับศูนย์  เลยสงสัย  ก่อนหน้านี้  ถ้าวิ่งมาเป็นพันจะรู้ได้ไง

ออฟไลน์ jaruwrat

• Newbie
  • *
  • เงินไม่ถึง แต่ใจถึง
--ของผม รับรถวันที่ถอย เช็คเลขไมล์แค่ 20 กิโลเมตรเองครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย