ประสบการณ์ครั้งแรก กับศูนย์เชพพัฒนาการ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ครั้งแรก กับศูนย์เชพพัฒนาการ  (อ่าน 4642 ครั้ง)

ออฟไลน์ beesung

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
วันนี้เข้าไปใช้บริการที่ศูนย์เชฟฯพัฒนาการเป็นครั้งแรกหลังจากที่รับรถมาแล้วสองอาทิตย์ ซึ่งพบปัญหา โคมไฟหน้าขวาน้ำเข้า ยางขอบประตูทั้งตัวนอกตัวในหมดสภาพกันน้ำฝนไม่ได้ทั้งสี่บาน มีเสียงแก่กแก่กดังจากเบาะเวลาวิ่ง มีเสียงดังของน้อตที่ขันไม่แน่นที่คอนโซลและแผงประตูข้างซ้าย กลอนประตูฝาท้ายไม่แน่นทำให้มีเสียงดังกระแทกกันเวลาวิ่ง ผมได้แจ้งกับฝ่ายช่างของศูนย์ไว้ตั้งแต่สิบวันที่แล้วจากวันนี้(23 ก.ค.57)โดยศูนย์ซ่อมบอกจะทำเรื่องเบิกอะไหล่ทั้งหมดและนัดวันเข้าซ่อมวันนี้ โดยนัดเวลา 8.00 น.เป็นคิวแรก ทีแรกผมแอบปลื้มใจกับศูนย์นี้นะ"เอ๊ะก็ไม่เห็นยากเย็นอะไรเหมือนกับที่เขาร่ำลือกันนี่นา ขอเคลมอะไรเราถ่ายรูปมาให้ดูเป็นหลักฐานก็ได้หมดนะ บริการดีจัง" ฮ่าๆๆๆผิดคาดซะแล้วไอ้น้อง...ผมพูดกับตัวเองตอนนี้ พอถึง 8.00 น.ผมก็เอารถเข้ามาซ่อมตรงเวลาเป๊ะ มาถึงก็มีรถจอดอยู่บ้างแล้ว เอาสมุดคู่มือยื่นให้ได้คิวที่ 5 ทั้งที่ผมเป็นลูกค้าที่นัดหมายคิวไว้เป็นคิวแรกและไม่ได้มาสาย คิดในใจ...ไรว๊าาาาแม่ง...งั้นคุณจะนัดตรูมาทำไมให้ตรูแหกขี้ตาตื่นแต่เช้าแล้วไม่ได้คิวแรกว๊ะ ฮ่วย  เอ้าช่างมันเดี๋ยวก็เสร็จแล้วปล่อยๆมันไปบ้างอย่าเรื่องมากเลย นั่งรอสักพักหิวข้าวเลยข้างฝั่งไปกินข้าวที่โลตัส นั่งเล่นตากแอร์ไปจนถึง 11.00 น.ลองโทรถามดูว่าทำไปถึงไหนแล้ว ห๊าาาา 11.00 น.คุณยังไม่เอารถตรูเข้าซ่อมอีกเรอะ  ไอ้××××× ห๊ายางขอบประตรูคุณยังไม่ได้เบิกให้ตรูอีกเรอะทั้งที่ตรูทำเรื่องเคลมไว้เป็นสิบวันเนี่ยนะแถมคุณยังเป็นคนนัดตรูให้มาเปลี่ยนในวันนี้  อะไรน๊ะวันนั้นพนักงานไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลยไม่ได้ทำเรื่องเบิกเคลม โธ่ตูอุตส่าห์ให้ line ไว้ คุณดันไม่ add รูปตรูก็ถ่ายไว้แล้วแจ้วคุณไว้แล้วนะ....แมร่ง..ซี้ด...อดทนไว้...ไม่เอา ไม่โกรธ  โว้ยแล้ววันนี้มรึงงงง เอ้ย..คุณจะทำอะไรให้ตรูบ้างว่ามา...จะเปลี่ยนโคไฟหน้าขวากับตรวจเช็คที่มาของเสียงในรถและปรับตั้งกลอนประตูฝาท้ายใช่ไหม ได้โว้ย....ได้ เอางี้ไม่ต้องล้างรถให้นะจะได้มีเวลาทำมากขึ้น เดี๋ยวตรูจะรอคุมอยู่ที่ศูนย์เอง พอมาถึงศูนย์ตอนบ่ายโมงก็ได้รับรายงานให้ไปดูการเปลี่ยนโคมไฟที่เคลมใหม่ จึงเตือนช่างให้ตรวจเช็คเสียงน๊อตดังภายในรถกับปรับกลอนหลังให้แน่นด้วย  ครับๆๆพี่ถอดไม่ยากหรอกครับพี่เดี๋ยวผมถอดฝาครอบเครื่องเสียงให้ดูครับถอดง่ายแป๊ปเดียวเอง อืม..เอาเลยน้อง งั้นพี่เข้าไปรอในห้องพักนะ
       สักพักใหญ่ผมออกมาดูช่างอีกที่ อ้าว...รถไม่อยู่ สงสัยเอาไปลองขับวิเคราะห์ที่มาของเสียงน๊อตมั้ง แล้วผมก็กลับไปรอในห้อง นานแล้วเอ๊ะทำไมไม่มาซะที ผมเลยเดินไปดูข้างหลังเห็นรถผมจอดรอล้างอยู่  ป๊าดติโธ่ ตรูบอกคุณแล้วว่าไม่ต้องล้าง ใก้ใช้เวลาแก้ไขข้อบกพร่องดีกว่า ไอ้...อ้าวเฮ้ย มรึงติดไฟหน้าให้ตูยังไงว๊ะเนี่ย ทำไมมันเอียง แถมหลุดจากเบ้าแบบนี้....โอ๊ย...โอ้ย....มานี่เลยพวกคุณ(มรึงงงง)เอาไปแก้เดี๋ยวนี้เลย คุณเป็นช่างภาษาไรว๊ะ  ได้รับคำตอบว่าพี่คับมันถอดออกมาแล้วเปลี่ยนติดกลับเข้าไปมันก็ปรับได้ดีที่สุดงี้อะคับ ผมเลยบอกว่า...เฮ้ยน้องเห็นน้อตสองตัวที่ยึดไฟนี่ไหม คลายออกคนนึงดันแบ้วคนนึงขันให้แน่นให้ได้ระดับ เฮ้ยน้องเปลี่ยนไฟใหม่น่ะจริงๆเขาต้องถอดกันชนออกแล้วขันยึดขาให้แน่น เฮ้ยน้องขายึดโคมไฟน่ะมันมีตัวล่างด้วย จริงๆเขาต้องเอาข้นฮ้อย ยกขึ้นนิดนึงให้ให้งานง่าย บลา บลา บลา บลา บลา.....เฮ้อ.....ตกลงใครมันเป็นช่างกันว๊ะ บล๊ะเจ้า แมร่งสรุปมรึงหลอกให้ตรูแหกขี้ตามาถึงตั้งแต่แปดโมงเช้านัดกันดิบดี แต่มรึงก็ไม่เบิกอะไหล่มาให้ตรู แถมยังเอาช่างอ่อนๆมาทำให้ตรูอีก รถตรูราคาล้านกว่านะไม่ใช่สามสี่แสน มรึงบริการได้แค่นี้เองเหรอ......ไม่โกรธไม่เกลียดนะ แต่ไม่อยากเชื่อเท่านั้นเอง ขอโทษที่บ่นยาวมากๆนะคับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ Hang Up

• Sr. Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
Re: ประสบการณ์ครั้งแรก กับศูนย์เชพพัฒนาการ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 08:12:00 PM »
  • Publish
  • เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ที่จริงการเปลี่ยนโคมหน้าจะต้องถอดกันชนหน้าด้วยค่ะ ถึงจะสามารถทำงานได้ง่าย

และสดวกกว่าค่ะ มีโอกาสไปคราวหน้าเดินออกจากศูนย์เลี้ยวซ้ายไปหน่อย ปากซอยพัฒนาการ50 มีเป็ด

ย่างอร่อยมากค่ะ อิอิ

• Newbie
    • *
    Re: ประสบการณ์ครั้งแรก กับศูนย์เชพพัฒนาการ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 08:20:05 PM »
  • Publish
  • ร้านเป็ดย่างร้านนั้นเสร็จผมไปนานแล้วครับ เลยไปอีกนึดลองข้างมันไก่ 38 ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ หาญณรงค์ ตุ้มประสิทธิ์

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 08:20:32 PM »
  • Publish
  • ผมเคยเจอเหมือนกันครับ..ผมออกรถวันที่ ๗ ก.ค.๕๗ จากศูนย์เชฟ เพชรบูรณ์ แล้ววิ่งกลับพิษณุโลก ขณะรถวิ่งได้ยินเสียงก๊อกแก๊กที่บริเวณช่วงหน้าของรถ และกล่องเก็บของตรงคอลโซนกลางเปิดไม่ได้ พอถึงพิษณุโลกผมเลยวิ่งเข้าไปเชคที่ศูนย์เชฟพิษณุโลก แต่แม๊งมันบอกผมว่ารถออกที่ไหนให้ไปเชคสภาพที่นั้น คิดดูครับปฎิเสธกันง่ายจัง ผมเลยบอกว่าเชคให้หน่อยเสียงมันดัง มันบอกว่าไม่ได้ครับ กลัวว่าเชคแล้วเกิดเสียหายขึ้นมาจะไม่มีใครรับผิดชอบ ดูมันพูดครับ ผมก็เลยต้องวิ่งกลับไปเชคที่ศูนย์เชฟเพชรบูรณ์ 170 กม.ไปกลับก็ 340 กม. พอถึงที่เพชรบูรณ์ ช่างก็บอกว่ายางรองเบ้าโชคมันบางต้องเปลี่ยนใหม่ ยางรองเบ้าโชคเปลี่ยนเลยเพราะมีอะไหล่ และฝากล่องเก็บของมันหักต้องเปลี่ยนใหม่ แต่ว่าต้องรออะไหล่ครับ...รอได้ไม่เป็นไร  แต่ศูนย์เชพที่พิษณุโลกได้ยินกิตติศัพท์มานานแล้วครับว่าบริการแย่มาก เพิ่งเจอกับตัวครับ..ผมเลยไปออกรถที่เพชรบูรณ์

ออฟไลน์ Hang Up

• ชอบกด Like+ +1/-0
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 08:30:37 PM »
  • Publish
  • ร้านเป็ดย่างร้านนั้นเสร็จผมไปนานแล้วครับ เลยไปอีกนึดลองข้างมันไก่ 38 ด้วยนะครับ

ก๋วยจั๊บ นายอ้วนด้วยค่ะ ติดร้านข้าวมันไก่เลย อิอิ

ออฟไลน์ badan

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 08:46:13 PM »
  • Publish
  • ......กัวเลย.......
    ......แล้ว...CHEVROLET.....เค้า QC ศูนย์ฯแต่ละแห่งกันไงล่ะนี่..?
    ......อาจอ้างได้ว่า...ก็ฉันไม่ certify ISO-9001....
    ......เทอ...!!จะมาว่าอะไรฉันได้..อิอิ.....

......รบกวนหน่อยนึงนะคุณพี่........
    ......ศูนย์ฯไหน.....พอจะวางใจได้บ้างครับ....
    ......ชักลังเล....หรือเป็นจริงดังเขาเล่าลือ.....ล่ะหว่า....!!!!.

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 09:04:45 PM »
  • Publish
  • จริงๆแล้วQcเป็นเรื่องที่สำคัญมากนะครับ แต่ก็พอยอมรับได้หากมีหลุดมาบ้างนิดๆหน่อยๆ แต่ศูนย์บริการมีบทบาทที่สำคัญต่อจากนั้น ที่ต้องทำหน้าที่แก้ไขข้อบกพร่องที่หลุดรอดมานั้น หากช่างของศูนย์ไม่เก่งจริงแบบที่พบกันอยู่ แถมยังติดนิสัยชอบปัดความรับผิดเอาแต่รับชอบ มันก็จะเป็นอย่างที่เราท่านโดนกันมานั่นแหละครับ อ้อ ก่อนหน้าวันที่ผมจะไปรับรถใหม่เมื่อสองสัปดาห์ที่ผ่านมา รุ่นพี่ที่ใช้เทรลและเป็นคนแนะนำให้ผมซื้อเทรล ได้เอารถเข้าไปเปลี่ยนกรอบป้ายทะเบียนที่ศูนย์เดียวกันนี้ เพื่อนๆเชื่อไหมครับ หนึ่งชั่วโมงผ่านไป ช่างศูนย์(น่าจะเป็นเด็กใหม่)ยังไม่สามารถติดกรอบป้ายทะเบียนให้ดีได้เลยครับ มองเห็นความสามารถของช่างได้ดีเลยครับ

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 09:24:04 PM »
  • Publish
  • ความเป็นจริงเมื่อเราเอารถเข้าซ่อม ช่างควรจะเป็นที่พึ่งและเป็นคนที่เราไว้ใจได้มากที่สุดที่จะดูแลรถที่มีค่าของเราได้ แต่ส่วนใหญ่ความชุ่ยและความมักง่ายของคนที่เป็นช่างแต่ชื่อ มันทำให้เราปวดหัวกับการทำงานของคนเหล่านั้นอยู่ตลอดๆ ช่างดีมีนะครับ ช่างเด็กก็ไม่ใช่ว่าไม่ดี ทางเชฟฯควรจะมีระบบเทรนช่างให้ดีมีคุณภาพกว่านี้ หรือควรมีระบบให้ช่างใหญ่ต้องมีบทบาทคอยดูแลช่วยสอน วิเคราะห์ และควบคุม การทำงานของช่างใหม่เพื่อให้เกิดประสิทธิภาพและลดความผิดพลาด รวมทั้งความเสียหายที่อาจเกิดขึ้นได้จากการซ่อมที่ช่างบางคนชอบทำมักง่ายให้รถเราเสียหาย ผมหวังว่ากระทู้นี้จะได้เข้าหูของจีเอ็ม และดลบันดาลให้ท่านผู้บริหารได้ปรับปรุงคุณภาพการทำงานของศูนย์ดีลเลอร์หลายๆแห่งเสียที สาธุ

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +4/-0
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 07:28:24 AM »
  • Publish
  • ,, คลับเทรลเราด่า 0 ด่าจีเอ็ม มาตั้งแต่ปี 2012 แล้วครับ จนเดี๋ยวนี้ จีเอ็มเริ่มประเมิน 0 แล้วครับ หวังและหวังว่าคงจะดีขึ้นครับ แต่ผมยังไม่เคยเจอแบบว่าครับ เป็นบุญไป

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 10:14:06 AM »
  • Publish
  • เช้านี้เจอผลงานชิ้นโบว์แดงอีกอย่างของเชฟพัฒนาการอีกแล้วคับ โคมไฟหน้าขวาที่ไปเคลมมาเมื่อวานมันเป็นคนละรุ่นกันครับ รถผมรุ่น lt มันไม่ใช่ไฟโปรเจคเตอร์คับ ศูนย์ดันเอาไฟโปรเจคเตอร์มาเปลี่ยนเคลมให้ ตอนนี้ไฟหน้าผมซ้าย ขวาเลยไม่เหมือนกัน ฮึๆๆๆมืออาชีพจริงๆเล้ยยยยยย......

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 10:48:56 AM »
  • Publish
  • เช้านี้เจอผลงานชิ้นโบว์แดงอีกอย่างของเชฟพัฒนาการอีกแล้วคับ โคมไฟหน้าขวาที่ไปเคลมมาเมื่อวานมันเป็นคนละรุ่นกันครับ รถผมรุ่น lt มันไม่ใช่ไฟโปรเจคเตอร์คับ ศูนย์ดันเอาไฟโปรเจคเตอร์มาเปลี่ยนเคลมให้ ตอนนี้ไฟหน้าผมซ้าย ขวาเลยไม่เหมือนกัน ฮึๆๆๆมืออาชีพจริงๆเล้ยยยยยย......
    """"ดีแล้วครับเอาแบบโปรเจ็ตเตอร์ใส่ให้...หน้าซ้ายก็ไปซื้อใส่เป็นโปรเจ็ตเตอร์ แจ่มเลยครับ 3(--)

ออฟไลน์ golfwa

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 01:22:11 PM »
  • Publish
  • อัยหยา ผมกำลังจะออกไปรับรถที่ศูนย์พัฒนาการอยู่เนี่ยครับ

ขอให้แก้ปัญหาให้หายไวไวนะครับ

ออฟไลน์ artit.ProEx

• ชอบกด Like+ +2/-0
    • เต้าหู้โข่ง Trailblazer 2.8 LT 4x4
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 04:59:47 PM »
  • Publish
    """"ดีแล้วครับเอาแบบโปรเจ็ตเตอร์ใส่ให้...หน้าซ้ายก็ไปซื้อใส่เป็นโปรเจ็ตเตอร์ แจ่มเลยครับ 3(--)
    จริงๆๆๆครับอย่าไปคืนนะครับ ไปเอาเข็มแยงขอบเอาน้ำไปใส่เบ้าอีกข้างให้ขึ้นไอแล้วก็เอาไปเคลมเลยเยี่ยมกู๊ดดดดได้โปรเจ็คเตอร์ใหม่ 2 ข้าง โชคดีแท้ :wanwan020: :wanwan020: :wanwan020: ช่างแม่งก็โง่เกิ๊นนโคมไม่ได้เหมือนกันเลยเอามาใส่จนเสร็จยังเจือกไม่รู้ ฮาอ่ะ ผมว่า O นี้ไม่ใช่บริการไม่ดีหรอกครับต้องเข้าข่ายเรียกว่าชุ่ยเลยแหละ แต่ชุ่ยแบบนี้น่าให้อภัยอย่าลืมเคลมอีกข้างเป็นโปรเจคเตอร์นะครับ55555 :wanwan004: :wanwan004: :wanwan004:

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 06:49:05 PM »
  • Publish
  • เมื่อเช้าโทรไปแจ้งศูนย์ให้เปลี่ยนให้แล้วคับ จริงๆแล้วได้ไฟโปรเจคเตอร์ก็ดีคับ แต่ต้องเสียตังค์ซื้อไฟโปรเจคเตอร์อีกข้างเกือบ 4000 ใช้ไฟเดิมก็ได้คับ แต่ที่คุณ artit.proex แนะนำก็น่าสนนะคับ น่าจะแก้เผ็ดศูนย์ซะให้เข็ด ต่อไปจะได้ไม่พลาดหรือชุ่ยแบบนี้กับลูกค้าอีก

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 10:22:32 AM »
  • Publish
  • ตกลงใช้ไฟเดิมคืนไฟโปรเจคเตอร์ ดีกว่าครับ ไม่อยากได้ของฟรีของานบริการที่มีคุณภาพแทนดีกว่านะครับ เห็นด้วยนะครับพี่ๆเพื่อนๆ

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 03:43:07 PM »
  • Publish
  • วันนี้นัดอีกครั้งเข้าไปทำงานส่วนที่เหลือ ได้เปลี่ยนยางขอบประตูของรุ่นใหม่ทั้งสี่บาน เปลี่ยนโคมไฟที่ผิดจากโปรเจคเตอร์เป็นแบบซีนอนเหมือนเก่า ผลคือติดโคมไฟไม่เรียบร้อยต้องลงไปคุม ถอดกันชนออกแล้วใส่กลับไม่เข้ารูปทำขอบยางชุดแต่งเสียหาย ต้องเอารถมาเข้าให้แผนกบอดี้ขอศูนย์มิตซูพัฒนาการใกล้ๆกัน ซึ่งเป็นเจ้าของเดียวกับศูนย์เชฟพัฒนาการแก้ไขให้ เท่าที่ประเมินการบริการของศูนย์เชพพัฒนาการถือว่าผ่านครับมีความกระตือรือล้นที่จะหาทางแก้ไขปัญหา แต่ที่ไม่ผ่านเป็นอย่างยิ่งสำหรับผมคือช่างครับ ศูนย์ไม่มีช่างโดยเฉพาะทางด้านบอดี้ เมื่อต้องแก้ไขงานที่มีส่วนร่วมกับชิ้นส่วนบอดี้ทั้งภายนอก ภายใน ช่างพวกนี้จะทำไม่ได้ดีและอาจจะเสียหายเพิ่มเติมด้วยเหมือนของผมครับ เอาช่างยนต์มาทำงานเกี่ยวกับบอดี้ที่ต้องใช้ความละเอียด เรียบร้อย ความระมัดระวังและสะอาด แล้วมันจะทำให้ดีได้ยังไงคับ นี่แหละครับศูนย์เชพถึงได้ถูกด่ากับเรื่องของการบริการซ่อมอยู่เป็นประจำ เพราะซ่อมเครื่องเสร็จแต่ตัวรถดันเสียหาย ทีรอยขดขีด ชิ้นส่วนห้อยเหมือนโดนชนมา เวรกรรมของพวกเราจริงจริง

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 03:58:40 PM »
  • Publish
  • วันนี้แฟนผมมาด้วย โชคดีมากครับที่เธอยังสุขุม ไม่โวยวายใส่ช่างที่ทำงานไม่เรียบร้อย และนานเกินไป ทำให้บรรยากาศยังชิวๆ โชคดีจริงๆที่she ไม่เหวี่ยง

ออฟไลน์ sweet

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 08:30:21 PM »
  • Publish
  • เป็นกำลังใจให้นะครับให้งานออกมาดีดังที่ตั้งใจไว้

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 05:58:38 AM »
  • Publish
  • สรุปหลังใส่ไฟกลับไปใหม่อีกครั้ง  กริ้บกันชนหน้าเกิดอาการล้าทำให้ยึดกันชนได้ไม่แน่นให้ตัวได้นิดหน่อย ต้องเคลมกริ้บใหม่ ส่วนไฟหน้าขวาที่เปลี่ยนมาใหม่ไม่สามารถปรับสูงต่ำได้ :wanwan009:

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 08:42:16 AM »
  • Publish
  • สรุปหลังใส่ไฟกลับไปใหม่อีกครั้ง  กริ้บกันชนหน้าเกิดอาการล้าทำให้ยึดกันชนได้ไม่แน่นให้ตัวได้นิดหน่อย ต้องเคลมกริ้บใหม่ ส่วนไฟหน้าขวาที่เปลี่ยนมาใหม่ไม่สามารถปรับสูงต่ำได้ :wanwan009:
    ...แนะนำครับ ต้องเข้าไปขอพบผู้จัดการศูนย์..หรือเจ้าของศูนย์เพื่อแจ้งให้ทราบและทำการปรับปรุงโดยด่วน อย่าให้มีเหตุการณ์แบบว่ามานี้ซ้ำซากอีก..หรือแจ้งจีเอ็ม 9:--))

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย