ขึ้น service esp กับ สัญลักษณ์ รูปรถลื่น สีเหลือง
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขึ้น service esp กับ สัญลักษณ์ รูปรถลื่น สีเหลือง  (อ่าน 2454 ครั้ง)

ออฟไลน์ Memmories

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

ขั้น service esp กับ สัญลักษณ์ รถลื่นๆ สีเหลือง ตรงไมล์วัดรอบ

ไม่ค่อยสบายใจเลยครับ แต่พอดับรถสักพัก สตาทใหม่มันหาบครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +4/-0
Re: ขึ้น service esp กับ สัญลักษณ์ รูปรถลื่น สีเหลือง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 07:35:25 PM »
  • Publish
  •  8) ผมก็เคยขึ้นตอนรถผมจะลงจากประตูบ้านลงถนนครับพอดีพื้นมันเปียกครับ ระบบกันลื่นไถลก็ทำงานเท่านั้นแหละครับไม่ต้องตกใจครับ ระบบบางอย่างสมองเจ้าเทรลอาจสั่ง อยู่หลาย ๆ ครั้งที่เราไม่ได้สังเกตก็มีครับ รถผมระบบกขึ้นให้เห็นบ่อยครับ โดยเฉพาะรูปประแจ และรูปลูกกุญแจ แล้วก็สตารท์ไม่ติด ผมก็ถอดกุญแจออกสักพักแล้วเสียบใหม่สตารท์ติดก็ปกติจนปัจจุบันครับ ระบบทำงานดีแล้วครับ บางครั้งอาจหลงลืมเพราะระบบเยอะกว่าบ้านกว่าเมืองเขา...ถ้าไม่ค้างเอ้เต้ไม่มีปัญหาครับ...... (-_-))

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
    • Administrator
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
    Re: ขึ้น service esp กับ สัญลักษณ์ รูปรถลื่น สีเหลือง
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 08:04:35 PM »
  • Publish
  • 8) ผมก็เคยขึ้นตอนรถผมจะลงจากประตูบ้านลงถนนครับพอดีพื้นมันเปียกครับ ระบบกันลื่นไถลก็ทำงานเท่านั้นแหละครับไม่ต้องตกใจครับ ระบบบางอย่างสมองเจ้าเทรลอาจสั่ง อยู่หลาย ๆ ครั้งที่เราไม่ได้สังเกตก็มีครับ รถผมระบบกขึ้นให้เห็นบ่อยครับ โดยเฉพาะรูปประแจ และรูปลูกกุญแจ แล้วก็สตารท์ไม่ติด ผมก็ถอดกุญแจออกสักพักแล้วเสียบใหม่สตารท์ติดก็ปกติจนปัจจุบันครับ ระบบทำงานดีแล้วครับ บางครั้งอาจหลงลืมเพราะระบบเยอะกว่าบ้านกว่าเมืองเขา...ถ้าไม่ค้างเอ้เต้ไม่มีปัญหาครับ...... (-_-))
      ตามพี่เทียรเลยครับ ไม่ต้องตกใจครับ

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 06:31:04 AM »
  • Publish
  • ขอบคุณครับพี่ๆทั้งสอง

ออฟไลน์ Hang Up

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 12:11:25 PM »
  • Publish
  • รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

ขั้น service esp กับ สัญลักษณ์ รถลื่นๆ สีเหลือง ตรงไมล์วัดรอบ

ไม่ค่อยสบายใจเลยครับ แต่พอดับรถสักพัก สตาทใหม่มันหาบครับ

ระบบ ESP(ระบบควบคุมเสถียรภาพการทรงตัว) ไฟโชว์นี้อาจติดขึ้นมาเองได้ไนขณะรถวิ่งและบ้างครั้งก็

จะดับไปเองหรือจอดรถแล้วดับเครื่อง แล้วติดเครื่องใหม่อาการก็จะหายไปค่ะ เป็นอาการปกติค่ะ ระบตรวจ

วัดเซ็นเซอร์อาจทำงานอยู่หรือผิดพลาดก็ได้ค่ะ ใช้รถให้มีความสุขเถอะค่ะ

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 06:32:39 PM »
  • Publish
  • ตอนนี้มันขึ้น service 4wd อีกอย่างอะครับ ปกติไหมครับ

ออฟไลน์ Sak

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 07:52:19 PM »
  • Publish
  • รถผมเคยเป็นตอนเข้าพรรษาครับ มีไฟโชว์ขณะฝนตก และกดปุ่มเมนูจะขึ้น service 4wd และรถจะเข้า 4wd ไม่ได้ครับ  ผมใช้แบบไฟโชว์อยู่ 2 วัน  อาการทีมีคือเข้า 4 wd ไม่ได้ และระบบ TC  ใช้ไมได้ เพราะล้อหลังหมุนฟรี จนขุดพื้นที่เป็นทรายจนเป็นหลุม ทั้ง 2 ล้อ  หลังจากขับอยู่ 2 วัน ผมลองเข้า 4wd อีกครั้ง คราวนี้เข้าได้ครับ ไฟทีปุ่มขึ้นว่าเป็น 4wd แต่ไฟ esp ยังติดและจะดับหลังจากติคเครื่องใหม่ครับ  ถึงตอนนียังปกติครับ แต่ยังงงว่าเกิดคะไรขึ้น

ออฟไลน์ Hang Up

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 10:30:03 PM »
  • Publish
  • ตอนนี้มันขึ้น service 4wd อีกอย่างอะครับ ปกติไหมครับ

อีกหนึ่งสาเหตุที่อาจทำให้เกิดปัญหา ลองตรวจสอบขั้วแบตเตอรี่ดูค่ะ ว่าหลวมมั้ยค่ะ

ทั้งขั้ว+และขั้ว- เลยค่ะ

ออฟไลน์ MUM_มั่ม

• LTZ1 ขาวๆ...9999 จ้า
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 04:20:33 PM »
  • Publish
  • กำลังกลุ้มขึ้นESP และรูปกันลื่น ค้างเลยคับ ดับเครื่องยังไงก็ไม่หายพรุ่งนี้เช้าถ้าไม่หายอีกจะไปศูนย์ล่ะ ดันเป็นวันอาทิตย์ ปาดเหงื่อเลยตรู
    คิดถึงเธอ.......ทุกครั้งที่อยู่คนเดียว

ออฟไลน์ suriya

• ชอบกด Like+ +4/-0
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 04:54:20 PM »
  • Publish
  • กำลังกลุ้มขึ้นESP และรูปกันลื่น ค้างเลยคับ ดับเครื่องยังไงก็ไม่หายพรุ่งนี้เช้าถ้าไม่หายอีกจะไปศูนย์ล่ะ ดันเป็นวันอาทิตย์ ปาดเหงื่อเลยตรู
    ปาดเหงื่อเลยตรูถ้ามันยัลค้าง ถ้าไปแก้ที่ศูนย์มา..เป็นอย่างไรนำมาแชร์กันดว้ย นะครับน้องมั่ม...ขอบคุณครับ (-_-))

ออฟไลน์ ja

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 08:25:45 PM »
  • Publish
  • รถผมประตูหลังเปิดไม่ได้มาเกือบปีแล้ว

ออฟไลน์ chattrin B

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2017, 09:53:01 PM »
  • Publish
  • "กำลังกลุ้มขึ้นESP และรูปกันลื่น ค้างเลยคับ ดับเครื่องยังไงก็ไม่หายพรุ่งนี้เช้าถ้าไม่หายอีกจะไปศูนย์ล่ะ ดันเป็นวันอาทิตย์ ปาดเหงื่อเลยตรู"

เป็นไงบ้างครับพี่ ของผมเหมือนของพี่เลยครับขึ้น service esc  และก็  service 4  WD  และรูปรถลื่นสีเหลือง  ดับแล้วเปิดใหม่ก็ไม่หาย (:--))

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย