ขอปรึกษาการเปลี่ยนฟิล์มบานหน้าเต็มหน่อยครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาการเปลี่ยนฟิล์มบานหน้าเต็มหน่อยครับ  (อ่าน 1190 ครั้ง)

ออฟไลน์ aiteam

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
ตอนนี้ติดเข้ม 40ปรอท พอเปลี่ยนมือให้แฟนขับเค้ามีปัญหากับการสะท้อนเวลาขับ เลยอยากจะเปลี่ยนเป็นฟิล์มที่ไม่มีปรอทแตกันร้อนดีๆ เฉพาะบานหน้าอย่างเดียว
มีฟิล์มตัวแนะนำได้บ้างครับ ขอกันแดดแรงๆได้ดี แต่ไม่เข้มจนเกินไป ติดแบบไหนถึงจะดีครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ geoz4

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +1/-0
Re: ขอปรึกษาการเปลี่ยนฟิล์มบานหน้าเต็มหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 04:41:58 PM »
  • Publish
  • ถ้าไม่เอาปรอทก็ต้องทำใจเรื่องร้อนอะครับ ไม่ก็ต้องเข้มขึ้นเป็นปกติ นอกจากว่าจะใช้พวกฟิล์มเซรามิก หรือฟิล์มใสแพงๆไปเลย ติดบานเดียวราวๆ 7-8 พัน แต่กันร้อนได้ดีทีเดียวครับ แนะนำ crystalline 3m c40 สีจะพรางให้เข้มหน่อย แต่เป็นฟิล์มใสครับ

ออฟไลน์ BeMata

• Newbie
    • *
    Re: ขอปรึกษาการเปลี่ยนฟิล์มบานหน้าเต็มหน่อยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 12:08:50 AM »
  • Publish
  • งั้นก็ต้องฟิล์มใสกันร้อนดีหน่อยครับ ลองดู Lamina L60Max ครับ ราคาจะสูงหน่อยแต่ติดแล้วคุ้มครับ

ออฟไลน์ Sabaijai

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 02:06:02 PM »
  • Publish
  • ฟิล์ม 40% ไม่ปรอทมีหลายเบอร์ครับ  lamina arl35c ก็ได้ หรือถ้าเอาแบบไม่กวนสัญญาณพวก gps หรือ easy pass ก็ lamina L40 digital ctx ครับ

ออฟไลน์ amm2prapa

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 07:40:36 PM »
  • Publish
  • แนะนำ L30Digital ฟิล์มเซรามิคของลามิน่าครับ เข้มประมาณ40%กันร้อนดีครับ ไม่รบกวนสัญญาณดิจิตอล กลางคืนขับสบายๆครับ

ออฟไลน์ aiteam

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2016, 01:49:55 PM »
  • Publish
  • ผมสนใจฟิล์มใสครับ เดี๋ยวขอลองเช็คราคาและเปรียบเทียบสเปคดูก่อนจากหลายๆร้าน
    ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย