แหกโค้ง ได้ไง ผม งง
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: แหกโค้ง ได้ไง ผม งง  (อ่าน 4738 ครั้ง)

ออฟไลน์ เล็กๆน้อยๆ

• Full Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
แหกโค้ง ได้ไง ผม งง
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 05:36:19 PM »
  • Publish
  • https://www.facebook.com/photo.php?v=634854436606966&set=vb.100002472477559&type=2&theater

เพื่อนทุกคน ตามไปดูเหตุการณ์ทั้งหมดในรายการเรื่องจริงผ่านจอ พฤหัสบดี ครับ นัดสัมภาพผมพรุ้งนี้เย็นเย็น ดูเป็นอุทาหรเตือนใจทุกทุกคนครับ และจะได้รู้เรื่องราวทั้งหมด ตั้งแต่ต้นจนจบ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2014, 05:42:15 PM โดย เล็กๆน้อยๆ »

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ Panda Little Eye

• Jr. Member
    • **
    Re: แหกโค้ง ได้ไง ผม งง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 06:48:56 PM »
  • Publish
  •  :wanwan009: ดูเสร็จ เสียวแว๊บเลยครับ  :wanwan035:
    จู่ๆรถก็พุ่งเข้ามาหาแบบนี้ทำไรไม่ทันแน่นอนครับ
    คุณเล็กๆน้อยๆ เป็นอะไรมากรึเปล่าครับ?
    แล้วในเหตุการณ์มีใครเสียชีวิตไหมครับ? :wanwan035:

ออฟไลน์ ...White Shark...

• Administrator
    • Hero Member
    • ฉลามขาว แห่งลุ่มน้ำเค็ม
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 07:15:03 PM »
  • Publish
  • น่ากลัวมากครับ คุณเล็กๆน้อยๆไม่เป็นไรนะครับ

น่ากลัวจริงๆครับเสียวเลย
    ใจถึง ก็ไปถึง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 07:17:35 PM »
  • Publish
  • นาวาร่า*วีโก้ 3ศพ เพื่อนๆในเฟส อ่ะครับ ไม่ใช่ผม ครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2014, 08:08:13 AM โดย เล็กๆน้อยๆ »

ออฟไลน์ zingnha

• Sr. Member
    • สตรีท Trailblazer
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 08:33:36 PM »
  • Publish
  • หืม น่ากลัวมาก มาแบบนี้ยังไงก็ไม่ทัน
                Trailblazer ใจถึง ตังค์ไม่ถึง

ออฟไลน์ ควร_เบญจ

• เหยี่ยวดำ ลุ่มน้ำเค็ม
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • TBZ-6666
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 09:30:15 PM »
  • Publish
  • ดูดีๆน่ะ วีโก้ที่สวนมาจะหลุุดโค้งทางซ้าย คงตกใจหักคืนขวาแรงรถเลลยร่อนเลย ดึงกลับไมคืน หรือไม่ทัน อาการรถดื้อโค้ง ซึ่งเป็นปกติของพวกปิ๊กอัพ โดยเฉพาะโตต้าขึ้นชื่อสุดแล้ว(ขอโทษท่านที่ใช้โตต้าด้วยครับ) ถ้าเป็นเทรลเอาอยู่  9(--) 9(--) 9(--)
    ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้สูญเสียด้วยครับ ขอให้ดวงวิญญาณผู้ทีเสียไป ไปสู้สุขคติด้วยครับ
    เซียนหัดส่อง กล้องพึ่งซื้อ

นิยมพระเครื่อง เหรียญคณาจารย์ มาตรฐานสากล

ออฟไลน์ ตาปี

• มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ LTZ -3682
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 09:45:10 PM »
  • Publish
  • วีโก้อาจหลับใน  สงสารนาวาร่า 
    ได้รู้จักกัน ถือเป็นวาสนา

ออฟไลน์ The_Trailblazer

• Global Moderator
    • TBZ- 7124
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 11:21:37 PM »
  • Publish
  • สุดบรรยายกับสิ่งที่ไม่น่าจะสูญเสีย เสียใจกับผุ้เสียชีวิต และบาดเจ็บด้วยครับ

ออฟไลน์ เรือง

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 02:53:12 AM »
  • Publish
  • ผมได้คัดลอก file ไปทำภาพ slowmotion เท่าที่ดูจากภาพ วีโก้ น่าจะมาเร็วแล้วหลุดโค้ง เลยหักพวงมาลัยกลับทำให้รถพุ่งไปชนนาวารา ทันทีที่ชนจะเห็นว่ายางอะไหร่วีโก้หลุดจากท้องรถ ตัวรถวีโก้หมุนลอยกลางอากาศเกือบครบรอบและเหวี่ยงยางอะใหร่ลอยขึ้นสูงจนออกนอกจอกล้อง ก่อนที่จะมาชนกับรถเพื่อนสมาชิก นับเวลาจากที่มองเห็นวีโก้สบัดท้ายฝุ่นตลบจนชนนาวารากระทั่งพุ่งชนรถเพื่อนสมาชิกใช้เวลา 2 วินาทีครับ 1วินาทีแรกชนนาวารา หลังจากนั้นอีก 1 วินาทีชนรถเพื่อนสมาชิกแล้วครับ ต่อให้เป็นนักแข่งมืออาชีพก็คงหลบไม่ทัน ขอให้หายไวๆนะครับ

ออฟไลน์ Hang Up

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 05:44:23 AM »
  • Publish
  • แหกโค้ง ได้ไง ผม งง

ขับรถเร็วและประมาทค่ะ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 07:55:09 AM »
  • Publish
  • « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2014, 08:03:59 AM โดย เล็กๆน้อยๆ »

ออฟไลน์ ป๊าลูก2 (กันดั้มขับ4)

• กันดั้มขับ4 ขอนแก่น
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ TBZ-1512
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 11:29:17 AM »
  • Publish
  • เป็นกำลังใจให้ครับ
    โชคยังดีที่พี่ไม่เป็นอะไร สงสารและเห็นใจ คนในรถกะบะนาวาร่าจัง
     (:--))
    LTZ 2.8 ขับ4 ขาว คันแรกของเมืองหมอแคน
    TBZ-1512 Zone5   ขอนแก่นครับ

ออฟไลน์ skawrut

• **
    • "แม่ชีน้อย"TBZ-1163
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 02:18:29 PM »
  • Publish
  • น่ากลัวจังค่ะ เราไม่ประมาณแต่คนอื่นทำให้เราเกิดอุบัติเหตุ นี่แหละนะที่เขาว่าความตายไม่มีใครรู้ได้เลยว่าจะเกิดกับเราวันไหน  ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตทั้ง3 คนด้วยค่ะ และขอให้คุณเล็กๆน้อยๆหายไวๆค่ะ
    ไม่มีอะไรที่เราพยายามแล้วไม่สำเร็จ

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
    « ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 07:46:58 PM »
  • Publish
  • น่ากลัวครับ เราขับมาดีๆ แท้ๆ

ออฟไลน์ Prathumthong

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 02:21:29 PM »
  • Publish
  • ไม่ทราบใช่สาย หนองแขวะ - อมตะซิตี้ ป่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2014, 09:23:04 AM โดย เล็กๆน้อยๆ »

ออฟไลน์ Thitikorn

• **
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 09:29:56 PM »
  • Publish
  • ผมอีกคน ที่กลัวที่สุดแบบนี้  9:--))

ออฟไลน์ vml-engine

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 07:20:38 AM »
  • Publish
  • ยางหลังซ้ายระเบิดก่อนเสียหลักรึเปล่าครับ สังเกตเห็นควันออกมาจากด้านหลังก่อนเสียหลัก

ออฟไลน์ อภิวัฒน์ มีอภิรักษ์

• Global Moderator
    • สู้เพื่อลูก
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 11:05:36 PM »
  • Publish
  • ผมได้คัดลอก file ไปทำภาพ slowmotion เท่าที่ดูจากภาพ วีโก้ น่าจะมาเร็วแล้วหลุดโค้ง เลยหักพวงมาลัยกลับทำให้รถพุ่งไปชนนาวารา ทันทีที่ชนจะเห็นว่ายางอะไหร่วีโก้หลุดจากท้องรถ ตัวรถวีโก้หมุนลอยกลางอากาศเกือบครบรอบและเหวี่ยงยางอะใหร่ลอยขึ้นสูงจนออกนอกจอกล้อง ก่อนที่จะมาชนกับรถเพื่อนสมาชิก นับเวลาจากที่มองเห็นวีโก้สบัดท้ายฝุ่นตลบจนชนนาวารากระทั่งพุ่งชนรถเพื่อนสมาชิกใช้เวลา 2 วินาทีครับ 1วินาทีแรกชนนาวารา หลังจากนั้นอีก 1 วินาทีชนรถเพื่อนสมาชิกแล้วครับ ต่อให้เป็นนักแข่งมืออาชีพก็คงหลบไม่ทัน ขอให้หายไวๆนะครับ
    :wanwan017:ขอบคุณรายละเอียดครับ..อยากเห็นภาพสโล แชร์ได้มั้ยครับ 3(--)

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย