ปัญหากับ CHEVROLET TRAILBAZER F4 2800CC ฟ้า
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหากับ CHEVROLET TRAILBAZER F4 2800CC ฟ้า  (อ่าน 8194 ครั้ง)

ออฟไลน์ starpro

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • หัดขับ Trailblazer
Re: ปัญหากับ CHEVROLET TRAILBAZER F4 2800CC ฟ้า
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 07:36:48 PM »
  • Publish
  • ขอเป็นกำลังให้อีกคนนะครับ ขอให้แก้ไขปัญหาได้เร็ว ๆ นะครับ  และอย่าเพิ่งท้อใจเสียก่อน  เพื่อนๆในคลับเอาใจช่วยกัน :wanwan006:อยู่แล้ว

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ artit.ProEx

• Sr. Member
    • ชอบกด Like+ +2/-0
    • เต้าหู้โข่ง Trailblazer 2.8 LT 4x4
    Re: ปัญหากับ CHEVROLET TRAILBAZER F4 2800CC ฟ้า
    « ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 11:41:35 PM »
  • Publish
  • เรื่องนี้ ผมงง ศูนย์กับจีเอ็มมากกว่าว่ารถใหม่แก้ไม่ได้จะไปตะแบงแก้อยู่ทำไม ทำไมไม่กรุณาเปลี่ยนคันให้ลูกค้าให้มันจบๆไป ได้ภาพพจน์ในแบรนอีกต่างหาก จะมาอ้างว่าลูกค้าใช้ไปแล้วกว่า 4000 โล นี่มันจะเป็นข้องอ้างที่ห่วยไปมั้ยสำหรับสัดส่วนที่ควรจะเป็นของอายุการใช้รถ..ก็แค่เปลี่ยนคันแล้วเอาไอ้คันปัญหาเยอะนี้ไปชำแหละปัญหาเพื่อเป็นบทเรียนในการแก้ไข??? เหนื่อยใจ เห็นพี่อีกคนที่เพิ่งออกแล้วเจอปัญหาตับไตใส้พุงที่ไม่สามารถรู้ตั้งแต่รับรถวันแรกแต่กลับไม่ได้เปลี่ยนรถกลับเอาไปถอดซ่อมยกเครื่องอย่างกับรถมือสอง เช่นพี่ วัลลพ อ่านไปก็ช้ำแทน ไม่เห็นพี่เค้านานแล้วไม่รู้เป็นไงบ้าง??

ออฟไลน์ Hang Up

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 08:04:11 AM »
  • Publish
  • เรื่องนี้ ผมงง ศูนย์กับจีเอ็มมากกว่าว่ารถใหม่แก้ไม่ได้จะไปตะแบงแก้อยู่ทำไม ทำไมไม่กรุณาเปลี่ยนคันให้ลูกค้าให้มันจบๆไป ได้ภาพพจน์ในแบรนอีกต่างหาก จะมาอ้างว่าลูกค้าใช้ไปแล้วกว่า 4000 โล นี่มันจะเป็นข้องอ้างที่ห่วยไปมั้ยสำหรับสัดส่วนที่ควรจะเป็นของอายุการใช้รถ..ก็แค่เปลี่ยนคันแล้วเอาไอ้คันปัญหาเยอะนี้ไปชำแหละปัญหาเพื่อเป็นบทเรียนในการแก้ไข??? เหนื่อยใจ เห็นพี่อีกคนที่เพิ่งออกแล้วเจอปัญหาตับไตใส้พุงที่ไม่สามารถรู้ตั้งแต่รับรถวันแรกแต่กลับไม่ได้เปลี่ยนรถกลับเอาไปถอดซ่อมยกเครื่องอย่างกับรถมือสอง เช่นพี่ วัลลพ อ่านไปก็ช้ำแทน ไม่เห็นพี่เค้านานแล้วไม่รู้เป็นไงบ้าง??

ขออธิบายเรื่องการเปลี่ยนรถคันใหม่ให้กับลูกค้านะค่ะ บริษัทฯรถทุกบริษัทฯ ไม่มีนโยบาย

เปลี่ยนรถคันใหม่ให้ลูกค้านะค่ะ เสียหายก็ซ่อมกันไปตามการรับประกันสินค้าค่ะ ไม่ว่ากรณี

ใดๆทั้งสิ้น อันที่จริงเป็นเรื่องที่ต้องทราบก่อนการซื้อรถนะค่ะว่า ไม่ว่ารถจะมีปัญหาใดๆก็ตาม

ทางบริษัทฯ เขาก็จะไม่เปลี่ยนรถคันใหม่ให้ค่ะ เพราะมีระบบการรับประกันสินค้าอยู่ค่ะ

ปล.เรื่องการเปลี่ยนรถเป็นเรื่องที่เจ้าของรถต้องรับทราบ และรับสภาพก่อนการตัดสินใจซื้อ

ค่ะ ว่าไม่ว่าด้วยเหตุผลใดๆก็ตาม เขาก็จะไม่เปลี่ยนรถคันใหม่ให้ค่ะ ยกเว้นอาจจะรับซื้อคืนใน

ราคาท้องตลาดปกติโดยทั่วไปค่ะ ฉนั้นเรื่องการเปลี่ยนรถคันใหม่เป็นเรื่องที่ผู้จะซื้อรถทุกยี่ห้อจะ

ต้องรับทราบเองค่ะ ไม่เซื่อก็ลองถามเซลล์ก่อนการซื้อรถดูซิค่ะ. แต่เซลล์คงไม่กล้าตอบเพราะ

กลัวขายรถไม่ได้ค่ะ

ออฟไลน์ เล็กๆน้อยๆ

• Full Member
    • ชอบกด Like+ +0/-0
    « ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 08:07:50 AM »
  • Publish
  • คนไทยใจร้อน ค้นหาในกูเกิ้ล คนไทยทุบรถออกสื่อมากที่สุดในโลกแล้วโดนมาเกือบทุกยี่ห้อ ซ่อมครั้งที่3น่าจะผ่าน  ถ้ามีปัญหาอีก ต้องร้องเรียนผ่านสื่อกระแสหลักอย่าง ช่อง3 หรือ ไทยรัฐ ให้เป็นข่าวดังไปเลย อย่าง ครูซ มีปัญหาเกียร์26คัน ร้องเรียนผ่าน สคบ.  สุดท้ายต้องฟ้องร้องเองเรียกค่าเสียหายทางแพ่ง 7 คัน เมื่อวานนี้เอง  สดๆร้อนๆ ที่เด็ดที่สุดคือให้ศาลสั่งห้ามจำหน่ายรถรุ่นนี้  แต่ครูซข้างบ้านยังใช้ดีอยู่เลยครับ
                          http://pantip.com/topic/31955333                                                     
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2014, 08:25:56 AM โดย เล็กๆน้อยๆ »

ออฟไลน์ SOMSAK Chevrolet 2800CC 4

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 08:54:27 AM »
  • Publish
  •   ถ้าเป็นพนักงานขาย GM ควรอธิบายให้ลูกค้าทุกกรณีเรื่องบ้างเรื่องเงื่อนไขบ้างเงื่อนไขที่สำคัณควรแจ้งลูกค้าและแจ้งให้หมด แต่ละกรณี ประมาณไหน อยู่ตรงไหน ราคารถ ไม่ใช่ 400000-50000บาท กรณีของผมจะยกตัวอย่างง่ายๆให้ทราบ 1.เช่นกรณีประกันชั้น1 มีซ่อมห้างกับซ่อมอู่ ต่างราคา ตอนขายทำราคามารวมประกันชั้น.1 แล้ว แต่ พนักงานไม่ได้แจ้งผมว่า มีซ่อมห้าง หรือ ซ่อมอู่ รถผมออกมาวิ่งได้ 2-3 สัปดาแล้วถึงโทรมาแจ้งบอกว่าต้องเพิ่มเบี้ยประกันเพราะซ่อมห้างครับ ถ้าเป็นคุณทำอย่างไรครับ ตอนคุยสรุปตัวเลขรายระเอียดต่างๆคุยกับผู้จัดการนะครับ   อีกประเด็นคือการที่บอก เปลี่ยนรถ หรือ คืนรถที่มีปัญหา กรณีของผมคุณมีข้อคิดเห็นอย่างไร ถ้านะ
    ถ้าเป็นรถคุณเอง ประเด็นนี้เป็นประเด็นสำคัณ เริ่มแรกคุณทำไมไม่ชี้แจ้งลูกค้่าในกรณีต่างๆถ้ารถคุณมีปัญหาหนักๆ (มันเป็นการทำงานขั้นพื้นฐาน เสื้อผ้าที่ขายยังติดป้ายซื้อแล้วไม่รับคืน) กรณีของผมเจ้าหน้าที่ GM แจ้งและคุยกับผมเอง ตั้งแต่เริ่มต้นที่รถมีปัญหา กรณี เปลี่ยนรถ หรือ คืนรถที่มีปัญหา ผมไม่ได้ตั้งธงว่าต้องเปลี่ยนต้องคืน แต่คุณลองคิดดูถึง เหตุ และ ผลของปัญาดูว่าควรทำอย่างไร รถออกมา 2 เดือนแล้ว วิ่ง 4000 กว่ากิโล เสียหาย และ ปีกว่ารถมีปัญหาตลอด แล้วถ้ามีเจ้าหน้าที่มาบอกว่าให้ ซ่อมกันไปตามสภาพ และ การรับประกันสินค้าเพื่อนๆลองคิดดูความรู้สึกจะเป็นอย่างไร  แนะนำด้วยครับ    ผมขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ ทุกๆคน ทุกๆคำชี้แนะทุกความเห็นครับ ไม่เจอกับตนเองค่อนข้างเข้าใจได้ยากนะครับ รถหลายคันไม่เคยมีปัญหานะครับ มามีกะไอ้คันที่ชอบและว่าใช่ ทุกสิ่งทุกอย่างมันอยู่ในความรู้สึกของแต่ละคนอยากที่จะเข้าใจครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2014, 04:46:23 PM โดย SOMSAK Chevrolet 2800CC 4 »

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 08:57:19 AM »
  • Publish
  • รวมรถมีปัญหา ถุกเจ้าของทุบโชว์จากกูเกิ้ล บีเอ็มดับบลิว  มาเซราติ ลัมโบกินี่ ฟอร์จูนเนอร์ ซีอาร์วี ซีวิค ครูซ แจ๊ส มีอีกเยอะ ครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 09:28:17 AM »
  • Publish
  • สอบถามอู่ที่สนิทกัน นำ้มันเบรคหาย สายน้ำมันเบรครั่วหรือปั๊มน้ำมันเบรครั่ว  น้ำมันเครื่องหาย ฝาสูบรั่ว ครับ คุณ สมศักดิ์
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2014, 11:05:12 AM โดย เล็กๆน้อยๆ »

ออฟไลน์ SOMSAK Chevrolet 2800CC 4

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 03:53:26 PM »
  • Publish
  • วันนี้ยังนิ่งครับไปศูนย์ผู้จัดการฝ่ายบอก รอ GM ตอบครับ GM ยังเงียบครับ พูดไปเหมือนแผ่นเสียงตกร่องครับพี่ๆ ผมขับ fortuner 3000CC  3ปี เลยเรียกให้มาดูนี่  3ปี ยังไม่ได้ทำอะไรมันเลย
    เลยบอกคุณโทรไปคุยกัน เสียสรุปมาให้จบ  เซ็งจิง โยนกันไป โยนกันมา เหมือนคุยกับคนบ้า คุยไม่จบ แค่สอบถามแนวทางการทำงาน วีธีป้องกัน และ การรับรองคุณภาพงาน และ รถ อย่างไรยังตอบไม่ได้ ไม่ มี บทสรุป ถ้ามีบทสรุป ผมจะแจ้งให้พี่ๆ เพื่อนๆ ทราบครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2014, 04:51:23 PM โดย SOMSAK Chevrolet 2800CC 4 »

ออฟไลน์ Love trail

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 04:16:19 PM »
  • Publish
  • เป็นกำลังใจให้ครับ

Niwat Jakkasen

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 09:22:31 AM »
  • Publish
  • ในคลับเราเคยมีปัญหาที่เครื่องยนต์ เขาได่เปลี่ยนเครื่องยนต์ใหม่เลยนะครับ จำไม่ได้ว่ากระทู้ไหน จริงๆแล้ว ชิ้นไหนมีปัญหาก็เปลี่ยนมันยกชุดก็น่าจะจบ สู้ต่อไป ทาเคชิ 3(:-- 3(:--

ออฟไลน์ zaweobank

• 2.8 LT 4WD
    « ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 09:52:27 AM »
  • Publish
  • ปัญหามีทุกคัวแหละ อยุ๋ที่โชค ถ้ัาไม่มีปัญหา ก็เหมือนถูกหวย

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 11:22:52 AM »
  • Publish
  • เมื่อวานเข้าไปดูรถ เจ้าหน้าที่บอกว่าแก้ไขเสร็จแล้วครับ  เปลี่ยนฟีดฯของใบพัดครับ ผมเลยถามว่าแลัวถ้าเกิดปัญหาขึ้นอีกจะทำอย่างไร เขาตอบว่านั้นเป็นการคาดการครับ ผมเลยถามว่าถ้าเกิดปัญหาอีก ทำจะไง ไม่ตอบ  ผมเลยบอกไปว่า ถอดใบพัด-ปั้มน้ัาต่อ-หม้อน้ำ-ปั้มน้ัาหล่อเย็น แล้วค่อยเปิดฝาสูป   ผมบอกอีกทำไมไม่ให้ GM ซื้อไปผ่าดูซิทำไมมันไม่จบเสียที  (ส่วนตัวผมคิดนะ ทางศูนย์ไม่ยอมเรียกส่วนกลางมาดูแลด้วยกลัวเสียเครติด เลยต้องมั่วๆไปก่อนเพื่อฟรุค แต่มันไม่ใช่)
    ผมว่าการคาดการของเขาก็โอเครนะ ตรงกับ ผมทุกครั้งครับ เขาคาดการว่าไม่เกิดเหตู แต่ผมคาดการว่าเกิดปัญหา และเกิดมาต่อเนื่องครับ วันนี้ยังรอคอนเช่นเดิม คงรอให้มันผ่านไปแล้วก็อ้างวันหยุดไม่มเจ้าหน้าที่ครับ คงประมาณนี้ ถามศูนย์ๆบอกรอส่วนกลาง ได้ใจครับพี่ๆเพื่อนๆ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2014, 11:24:37 AM โดย SOMSAK Chevrolet 2800CC 4 »

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 11:28:55 AM »
  • Publish
  • ซ่อม รอบนี้ มีค่าใช้จ่าย อีกมั้ย ครับ

ออฟไลน์ ป๊าลูก2 (กันดั้มขับ4)

• กันดั้มขับ4 ขอนแก่น
    • Hero Member
    • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ TBZ-1512
    « ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 12:27:55 PM »
  • Publish
  • เสียดายครับพี่สมศักดิ์ รถพี่ออกปีเดียวกับผม เทรลล็อตแรกปี55 แต่เราไม่เคยรู้จักกันเลย
    พอรถพี่มีปัญหา พี่ก็เลยเข้ามาเป็นสมาชิกคลับ ถ้ารู้จักกันนานกว่านี้ หรือ เคยออกทริปร่วมกัน ผมจะช่วยเต็มที่ครับ ยังไงก็ช่วยให้กำลังใจละกันครับ
    LTZ 2.8 ขับ4 ขาว คันแรกของเมืองหมอแคน
    TBZ-1512 Zone5   ขอนแก่นครับ

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 02:08:01 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนครับ  รอบนี้มีค่าใช้จ่าย ค่าแบตเตอร์รี่ครับ ร่วม4000บาท ผมยังไม่ได้ไปเอารถครับพี่  เมื่อวานเอาอีกคันไปขับไปดูครับ ยังเงียบได้ใจอยู่ครับ คุยกับพนักงานก็มึนๆเหมื่อนเดิมครับ
    คันนี้ รถเริ่มมีปัญหาตอนป้ายแดง ขาดอีก 2เดือนได้ปีได้ถึงรับป้ายขาวนะครับ ตั้งแต่ช่วง2เดือนแรก มีปัญหาแม้กระทั้งป้ายขนาดไม่ได้ล้อคเลขนะ แรกๆก็ถามผมว่าพี่เลือกเลขไหมผมบอกไม่ต้องตามดวง ถ้ามันใช่ก็คือใช่ เกือบปีป้ายมา จะต่อประกันพอดี เอากะเขา ซิ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2014, 03:43:07 PM โดย SOMSAK Chevrolet 2800CC 4 »

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +4/-0
    « ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:26:33 PM »
  • Publish
  • ศูยน์นีั 0 จริง ๆ ครับ บริการห่วยได้ใจจริง ๆ ช่างก็ไม่เอาไหน อย่างไรก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ทุกปํญหามีทางแก้ไข  แต่ช่างนี้แหละแก้ปํญหาไม่เก่ง 9:--))

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:38:15 PM »
  • Publish
  • เชฟ ขาย เทรลเบลเซอร์ มาตั้งแต่ปลายปี55 ป่านนี้ปี57 ขายไปหลายพันคัน ของคุณสมศักดิ์อาการหนักที่สุดแร่ะ   ขอให้หายดีไวๆกลับบ้านได้ ครับ

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 08:34:12 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณพี่เล็กๆน้อยๆ มานะครับที่ให้คำแนะนำ   เพื่อนๆพี่ทุกคน พี่เล็กๆน้อยๆ เป็นคนแนะนำผมให้เข้ามาในนี้ครับ พอมาแล้วก็รู้สึกดีมากครับ  อบอุ่นดี ขอบคุณเพื่อนๆพี่ทุกคนทุกคำชี้แนะครับ
     chev  นัดผมวันจันทร์-อังคารต่อครับ  ผมว่าพรุ้งนี้จะไปเอารถมาแล้วครับ คิดถึงมัน  ถึงรถไม่ดีรถเสีย มีช่างที่ดี มันก็โอเครนะครับ รถไม่ดีรถเสีย เจอช่างห่วยแตก ประเภทช่างกิโล นี่ซิพี่เซ็งเลย ส่วนเรื่องขบวนการที่ได้ยื้นข้อเสนอไปก็จะดำเนินการต่อครับ รอบแรกตอนป้ายแดงที่มีปัญหาได้รับใบ certificate 150000 kg.มาแล้ว 1.ใบ รอบนี้ยังไม่ทราบว่าจะได้ใบ certificate แนวไหนอีก และคงต้องไปแจ้งความลงบันทึกประจำวันตามที่ พี่แนะนำแล้วละ่  ถ้าเป็นอีกสงสัยต้องอัดไปปล่อยให้ลูกสูบติดฝาสูบพังให้รถศูนย์มาลากไป มั้งพี่ถึงชัดเจนและจบ ผมจะ update  เพื่อนๆพี่ทุกคนทุกคนทราบอย่างต่อเนื่องครับ เพื่ออนาคต มีพี่น้องเราเจอปัญหาจะได้ตั้ง รับกลับปัญหา    ที่ไม่ได้รับการแก้ไขได้ถูกครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2014, 08:48:07 PM โดย SOMSAK Chevrolet 2800CC 4 »

ออฟไลน์ Nippon

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 09:45:49 PM »
  • Publish
  •  :wanwan044:ทุกอย่างจะจบลงด้วยดีครับ...เป็นรถล็อตแรกเหมือนผมเลย  (สิงหาคม 2555) แต่ของท่าน Somsak ถือว่ารถมีปัญหามากมาย ก็ขอให้หายไวๆ นะครับ

ออฟไลน์ AOO

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 03:00:59 PM »
  • Publish
  • คุณ  Nippon สอบถามหน่อยครับว่า ที่กันกระแทกด้านข้าง ตรงประตู ไปติดที่ไหนครับสวยดี อยากจะไปติดบ้างครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย