ใครที่เล็ง pajero sport ไว้เหมือนผม เข้ามาดูหน่อยก็กีนะครับ
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่เล็ง pajero sport ไว้เหมือนผม เข้ามาดูหน่อยก็กีนะครับ  (อ่าน 17898 ครั้ง)

ออฟไลน์ TBZ

• Full Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
ผมเล็ง pajero sport ไว้ ตั้งแต่ก่อนที่จะรู้ข่าวเทรลเบรเซอร์ ซึ่งปัจจุบันก็ยังเป็นตัวเลือกในใจอยู่ (เพราะยังไม่รู้รายละเอียดของเจ้าเทรล)

พอดีไปเจออันนี้เข้าครับ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4320.15  :-X

ไม่ได้มีเจตนาจะดิสเครดิตใด ๆ ทั้งสิ้นนะครับ เพราะรถทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น มีปัญหาทั้งนั้นหล่ะครับ แต่เอามาแชร์กันเพื่อเป็นข้อควรระวังในการขับรถ PPV หน่ะครับ  :-[

ป.ล. pajero sport ยังคงเป็นหนึ่งในตัวเลือกของผมนะครับ (แต่คะแนนลดลงนิดหน่อย)  8)

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ The_Trailblazer

• Global Moderator
  • Hero Member
  • TBZ- 7124
อาการแบบนี้ น่ากลัวครับ เกิดได้กับทุกยี่ห้อที่มีระบบนี้(เรียกไรไม่รุ้)

อย่าเกิดกับเจ้าพันธุ์แกร่ง เน้อ

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • Administrator
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • TBZ-1818
น่ากลัวครับ
 ถ้าเกิดตอนเข้าโค้ง แล้วมีรถสวนด้วย

ไม่อยากจะนึกเลยครับ

:-X :-X

ออฟไลน์ ozone81

• Jr. Member
  • **
ขึ้นอยู่กับมุมมองอ่ะครับ มองแง่ดี คือการบอกเตือนล่วงหน้าผู้ใช้ ให้ระวัง มองแง่ร้าย หรือพวกบ้าแบรนด์เข้าใส่ เค้าก็จะหาว่าไปใส่ร้ายรถเค้าอ่ะครับ

แต่ยังไงก็ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nunggamecom

• Jr. Member
  • **
  • Trailblazer
พวงมาลัยล็อคหรือฝืดขณะขับ ไม่ว่าจะเพราะสาเหตุไร คำเดียวคือ ห่วย ผลิตรถออกมา ต้องปลอดภัย คุณทำหน้าปัดความเร็วเท่าใหร่ ก็ต้องขับขี่ใด้ในความเร็วเท่าที่คุณ ระบุมาในหน้าปัดวัดความเร็ว ด้วยความปลอดภัยพื้นฐานของระบบรถ ที่ออกแบบมา และต้องไม่มีข้อผิดพลาดในตัวรถ ไม่เกี่ยวกับผู้ขับ

พวงมาลัยล็อคหรือฝืดขณะขับ แหกโค้งตาย....ผู้ผลิต ผิด

ขับเร็วแหกโค้ง เพราะประมาท ..................ผู้ขับขี่ ผิดเอง

ออฟไลน์ โปร

• TBZ-9009
  • Sr. Member
ถูกต้องครับถ้าตรวจสอบแล้วพบว่าเป็นความบกพร่องของตัวรถ ไม่ว่าจะมีซักกี่เปอร์เซ็นที่บกพร่องก็ตามทางผู้ผลิตต้องรับผิดชอบนะครับ จะมาอ้างว่ามันเป็นธรรมดาที่ต้องบกพร่องบ้างไม่ได้นะครับ
ทางผู้ผลิตก็ต้องรับต้องผิดชอบในส่วนที่บกพร่องด้วยนะครับแม้จะเกิดขึ้นได้เพียงน้อยนิดแค่ไหนก็ตาม ถึงจะถูกต้องนะครับ

ออฟไลน์ lookchaowna

• Newbie
  • *
ทุกรุ่นทุกยี่ห้อล้วนมีทั้งข้อดีและข้อเสียครับ ผมก็จองตัวglsไว้ก่อนน้ำท่วม(9 ก.ย 54)ทั้งที่ทราบปัญหาและจุดอ่อน แต่เซลล์ไม่มีรถให้ มกราคม55 เซลล์แจ้งต้องรออีก3เดือน ผมเลยไม่รอปัจจุบันยัง
ใช้ vigoเหมือนเดิม ยังหาเนื้อคู่อยู่ครับ

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
  • Administrator
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
ไม่แน่ใจว่าชุดพวงมาลัย น้องเทรลจะคู่แฝด isuzu หรือเปล่า ถ้าใช่ อุ่นกายสบายใจครับ ;)

ออฟไลน์ BoydTrailblazer

• Newbie
  • *
เท่าที่พอทราบมาจากคนที่ทำงาน ISUZU น่าจะคู่แฝดกันนะครับ

ออฟไลน์ TrailBlazer Owner

• Sr. Member
  • LTZ Blue Mountain
    • Dive Site ASIA
ไม่แน่ใจว่าชุดพวงมาลัย น้องเทรลจะคู่แฝด isuzu หรือเปล่า ถ้าใช่ อุ่นกายสบายใจครับ ;)

เท่าที่พอทราบมาจากคนที่ทำงาน ISUZU น่าจะคู่แฝดกันนะครับ

อาจจะใช่นะครับ เพราะภายนอก ภายใน โรงงานเดียวกัน แต่เครื่อง เชพวี่ พัฒนาใช้กับ เชพวี่เอง ISUZU ก็เครื่องของเขาเอง

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย