ได้มา 3สิงหา 55 ได้ฤกษ์เป็นสมาชิกสักที
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ได้มา 3สิงหา 55 ได้ฤกษ์เป็นสมาชิกสักที  (อ่าน 4428 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป๊าลูก2 (กันดั้มขับ4)

• กันดั้มขับ4 ขอนแก่น
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ TBZ-1512
 :wanwan017:
สวัสดี เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ  ได้มาตั้งแต่ 3 สิงหาที่ผ่านมา นานแล้วครับ วิ่งได้เกือบ2000แล้ว
ส่วนตัวชอบครับ  แรง  หรู  ลุย
แต่สมาชิกในบ้าน ไม่ค่อย Happy ครับ  เป็นปัญหาจุกจิก
รับรถปั๊บเห็นเลย ขอบกระจกหลังด้านซ้าย ที่มีโครเมียม ไม่สนิท ซึ่งเจอกันหลายรายแล้ว
อาทิตย์แรก ไฟส่องสว่างในห้องโดยสาร ที่ติดอยู่ในประตูท้าย หลุด และหักออกมา ศูนย์ทำเรื่องเคลมให้ กลางกันยายนจะเปลี่ยนให้ ป้ายยังไม่ได้เลยนะเนี่ย
อาทิตย์ถัดมาช่องปรับแอร์หน้าซ้ายหัก  เอาเข้าศูนย์ ช่างลื้อแล้วใส่ให่ใหม่ มีโวยกะ ผจก. ป้ายก็ยังไม่ได้เลยนะเนี่ย
ไม่กี่วันผ่านไป ขอบยางติดขอบประตูแต่ละด้าน เริ่มเสื่อม เหมือนยางเก่า  จึงทำให้ มีเสียงลมเข้า เหยียบแค่ 80 ก็มาแล้ว ป้ายก็ยังไม่ได้
เบาะแถวสอง เหมือนไม่แน่น ทั้งๆที่พับเข้าออกนับครั้งได้ รถสะเทือนที เบาะก็สะเทือนตาม อารมณ์เสียมาก มองกระจกหลังเวลาทางขระขระ สะเทือนครับ
ตอนแรกว่าจะออก H-1 แต่รถดันโดนเลื่อย โดนไป2รอบจึงถอนจอง รุ็จักกับคุณ ICE BERG ที่คลับ H-1 แต่ท่านเลือกเจ้าเทรล กะว่ารอฟอร์จูนเนอร์ จองเดือน 7ปี55 ศูนย์บอกได้ ต้นปีหน้า แหม นานเกิน
ปาเจโร่ ลองแล้วหลายรอบ ยังไงก็ไม่ค่อยจะชอบ เหมือนกระบะ 4 ประตูแล้วติดหลังคา เหอะเหอะ
สุดท้ายก็มาจบที่เจ้าเทรล LTZ สีขาว ตามมาตั้งนาน ตั้งแต่ข่าวหลุดเริ่มต้น  โฉมดูไบ  จึงเปิดตัว  ผิดหวังนะ  แต่ก็ยังชอบที่ตัวระบบความปลอดภัยต่างๆ  สุดท้ายฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  ปล. 1. อยากได้บังลมแท้ศูนย์ จะเอามาบังกระจก ซึ่งขอบยางทำออกมาได้ ห่วยมากๆ
2. อยากได้สปอยเลอร์หลัง มันเหมือนขาดอะไรไปนะ
3. ติดจอเพดาน เสียงดีนะกระหึ่มเลย ถ้าดูหนังคงจะเหมือนโฮมเธียเตอร์น้อยๆ
ไม่มีใครสนับสนุเลยเจ้าเทรล เพราะไม่ใช่รถตลาด พอรับรถมา สมาชิกผิดหวังกับงานประกอบมากๆ จึงโดน... :wanwan009:
ว่าแล้ว รอฟอร์จูนเนอร์ ก็ดีแล้ว รถคันเป็นล้าน เดี๋ยวก็เข้าศูนย์ อะไรกันเนี่ย :wanwan031:
แจ๊ซคันเก่าผม 2ปี ไม่มีจุกจิกเลยนะ ขึ้นเหนือล่องใต้ บรรทุกคน 9 คน เหยียบ 140 ก็เคย
แต่ก็ยังชอบ

LTZ 2.8 ขับ4 ขาว คันแรกของเมืองหมอแคน
TBZ-1512 Zone5   ขอนแก่นครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

• มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ TBZ-1512
Re: ได้มา 3สิงหา 55 ได้ฤกษ์เป็นสมาชิกสักที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 02:03:33 PM »
  • Publish
  • ออกตรงกับวันเกิดเลยนะ
    ของขวัญชิ้นใหญ่ ที่ส่วนตัวชอบ แต่สมาชิก ไม่ค่อย Happy :wanwan023:
    รถคันเป็นล้าน แต่ทำไมงานประกอบเหมือน.......
    LTZ 2.8 ขับ4 ขาว คันแรกของเมืองหมอแคน

ออฟไลน์ The_Trailblazer

• Global Moderator
    • ชอบกด Like+ +0/-0
    • TBZ- 7124
    Re: ได้มา 3สิงหา 55 ได้ฤกษ์เป็นสมาชิกสักที
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 02:07:52 PM »
  • Publish
  •  (-_-))ยินดีด้วยครับป๊าลูก2 สีเดียวกันเล๊ย (-_-))

ล๊อตแรกๆก็งี้ละครับ  เอาไว้เรามาแต่งเองจับโน่นประกอบนี่ให้แข็งแรง  เหมือนเราประกอบเอง รถคันนี้เราทำเองกับมือ   5 5 55+

ออฟไลน์ chaysil TBZ- 1166

• Full Member
    • TBZ-1166
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 02:39:00 PM »
  • Publish
  •   :D ยินดีด้วยครับ.. แก้ไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ชิน  ล้อเล่นครับ. คงตามสโลแกนมั่งครับ  ใจถึง  ..

ออฟไลน์ MUM_มั่ม

• Global Moderator
    • LTZ1 ขาวๆ...9999 จ้า
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 02:54:41 PM »
  • Publish
  • ดีใจด้วยครับ ที่เรามามีปัญหาใกล้เคียงกันฮ่าๆๆๆ...ล้อเล่นครับ ใช่ไปเรื่อยๆก็จะรักTBZเองครับ :wanwan003:
    คิดถึงเธอ.......ทุกครั้งที่อยู่คนเดียว

ออฟไลน์ Iceberg

• Sr. Member
    • TBZ-9
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 04:00:05 PM »
  • Publish
  • ว้าว! ได้รถเร็วมากนะครับ หลังผมแป๊ปเดียวเอง ยังไงยินดีด้วยนะครับ
    เข้าใจสถานการณ์กับที่บ้านเลยครับ ยังไงในนี้มีหลายท่านก็เจอปัญหาดังกล่าว แต่โดยรวมก็ยัง happy กัน
    น่าจะต้องหมั่นพาสมาชิกไปเที่ยวบ่อยๆ ฉลองรถใหม่ที่ใหญ่และปลอดภัย น่าจะ happy กันนะครับ
    ยังไง Happy Birthday ย้อนหลังด้วยครับ  :wanwan019:
    (ว่าแต่ Jazz 9 คน นี่สุดยอดเลยครับ อย่างนี้เทรลน่าจะได้ไม่ต่ำกว่ากองร้อยนึง  ;))

ออฟไลน์ 19AUGUST

• Newbie
    • *
    • หัดขับ Trailblazer
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 05:52:07 PM »
  • Publish
  •  :wanwan019:ยินดีด้วยคน

ออฟไลน์ Noppawit

• Newbie
    • *
    • หลังผ่านปัญหา จะรู้ว่าปัญหานั้น "เล็กนิดเดียว"
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 06:25:23 PM »
  • Publish
  • ยินดีด้วยครับ :wanwan020: เรื่องเบาะแถว 2 ผมก็เป็นครับ กลัวจะหลุดจริงๆ  :wanwan019:

ออฟไลน์ Jiab Chon

• TBZ 168
    • Administrator
    • I love No.296
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 10:06:02 PM »
  • Publish
  • ยินดีด้วยครับ (-_-))
    1 กม 296 กทม. เจอทักทายได้ครับ

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
    • Administrator
    • TBZ-1818
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 10:14:47 PM »
  • Publish
  • ยินดีกับรถใหม่ครับ

(-_-))

ออฟไลน์ เฮียคลัง

• TBZ-8
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 10:27:58 PM »
  • Publish
  • ยินดีต้อนรับครับ....

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 03:16:05 PM »
  • Publish
  • ตอนนี้ปัญหาเรื่องขอบกระจกฝั่งซ้ายที่มีโครเมียม และไฟส่องท้ายรถตรงฝาท้ายได้รับการแก้ไขจาก0แล้ว
    ก็เหลือประเด็นหลักคือเสียงลม ส่วนเรื่องอื่นยังพอรับได้
    แล้วก็นอของแต่ง ที่ขอนแก่นยังไม่มีเลย

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย