รวบรวมปัญหาที่พบของ Trailblazer จากเพื่อนสมาชิก (สำหรับเป็นข้อมูลส่งถึง GM )
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมปัญหาที่พบของ Trailblazer จากเพื่อนสมาชิก (สำหรับเป็นข้อมูลส่งถึง GM )  (อ่าน 276832 ครั้ง)

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • Administrator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • TBZ-1818
รวบรวมปัญหาที่พบของ Trailblazer จากเพื่อนสมาชิก  ขอให้เพื่อนๆช่วยกันครับ 

ขอให้แยกปัญหาออกเป็นข้อๆน่ะครับ แล้ว ลงชื่อตามปัญหาที่เพื่อนๆพบ เช่น หากพบปัญหาหลายข้อก็ลงชื่อในทุกปัญหาที่พบ

ส่วนจะมีปัญหาอะไร ต้องให้เพื่อนๆสมาชิกมาสรุปกันน่ะครับ

ตอนนี้เพิ่งจะรับรถกัน ปัญหาต่างๆอาจเพิ่งพบ หรือพบและแก้ไปแล้ว แต่ยังไงก็ให้รวบรวมไว้ แล้วผมจะทำหนังสือยืนไปยังจีเอ็มให้ ซึ่งคงจะเป็นประโยชน์กับ
เพื่อนๆสมาขิกในวันข้างหน้า

Update 19/9/2012--ผมแจ้งไปยังจีเอ็มแล้วน่ะครับ จีเอ็มรับทราบแล้ว ส่วนจะมีการส่งช่างเทคนิคมาคอยตอบปัญหาตามที่ผมขอไปหรือไม่ ทางจีเอ็มจะแจ้งอีกทีครับ

=============ปัญหา

1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2012, 12:01:07 AM โดย arzulga »

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ The_Trailblazer

• Global Moderator
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • TBZ- 7124
เท่าที่พบตอนนี้ มีอยุ่ในผมหมด  5555+

1. เสียงลมเข้ารถ
2. ช่วงล่างเป็นสนิม
3. ยางขอบกระจกไม่แนบ
4. การประกอบชิ้นส่วนบางชิ้นไม่สนิท

ไม่ใช่ปัญหาแต่ใจมันระแวงอ่ะ 

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • TBZ-1818
เท่าที่พบตอนนี้ มีอยุ่ในผมหมด  5555+

4. การประกอบชิ้นส่วนบางชิ้นไม่สนิท

พี่ตั้มนำเลยครับ

เล็กๆน้อย ก็แจ้งเขาไปว่ามันมีสิ่งเหล่านี้
บางทีเขาเห็นผู้ใช้ร้องเรียนไป จีเอ็มอาจเอาไปปรับ แก้ไขในขั้นตอนการผลิต คนซื้อรุ่นหลังๆก็จะได้ประโยชน์ไปครับ

• TBZ- 7124
ผมก็คิดแบบนั้นครับ ที่แจ้งไปนี่อยากให้GMรับรู้เท่านั้น เพื่อคนรุ่นหลังๆ

ตอนนี้ลุ้นอยุ่ว่าเจ้าเบลชเซอร์จะทำลายสถิติเจ้าครูซได้มั้ย  5555+

• TBZ-1818
ผมก็คิดแบบนั้นครับ ที่แจ้งไปนี่อยากให้GMรับรู้เท่านั้น เพื่อคนรุ่นหลังๆ

ตอนนี้ลุ้นอยุ่ว่าเจ้าเบลชเซอร์จะทำลายสถิติเจ้าครูซได้มั้ย  5555+

5555  ประสบการณ์ตรงใช่ไหมพี่  แต่ก็ยังเห็นพี่มีความสุขตลอด

งั้นไว้ผมจะสรุปวันต่อวันละกัน

ออฟไลน์ น้าหอ

• Full Member
  • หัดขับ Trailblazer

อ๋อ... รายการจับผิด GM นะรึ  :P อิ อิ แรงไปหน่อย   เรียกปัญหาที่พบของ Trailblazer แบบพี่ฟังดูดีกว่า
เท่าที่พบและรู้สึกว่าไม่ดีอย่างมากสมควรมาบอกกล่าวเอาไว้ก็คือ

1. รอยเชื่อมที่แชสซีหรือภาษาบ้านผมเขาเรียกว่ารอยอ๊อกที่คัสซี พบปัญหาการหลุดล่อนของสีดำแทบจะทุกจุดรอยเชื่อมและเกิดสนิมแล้ว
     (ความแข็งแรงไม่เป็นห่วงครับแต่ความรู้สึกทางใจของผมและของเพื่อนๆอีกหลายคนที่รับรถไปแล้วเจอปัญหานี้บอกเสียงเดียวว่า hsHFT##$@#^GH%# >:()

2. กระประกอบชิ้นส่วนบางรายการไม่สนิทตรงตามที่ควรจะเป็น และกิ๊บล๊อคต่างๆก็ติดตั้งไม่เรียบร้อยแค่ล้างรถแล้วผ้าไปสดุดก็หลุดไปแล้ว แบบนี้ไม่รู้จะไปเคลมอย่างไร
    เดี๋ยวเจอเจ้าหน้าที่ที่ไม่พยายามที่จะรับรู้และแก้ปัญหาอาจตอบมาว่า #!@#$&(*^%( XXX อีก  :P :P :wanwan010:

3. ยังไม่พบครับ ปล.ยังพอรับได้ถ้าพบแล้วรับไม่ได้จะมาเพิ่มเติมให้ครับ

ออฟไลน์ สนั่น

• Newbie
  • *
พวกเราซื้อรถยุโรปนะ ไม่ใช่รถจีน GM รับผิดชอบด่วน

ออฟไลน์ Nesta

เห็นด้วยแย่างยิ่งครับที่จะมีการรวบรวมปัญหา
ถ้าจะให้ดีหลังจากสรุปปัญหาทั้งหมดแล้วแปลเป็นภาษาอังกฤษด้วยยิ่งดี เพราะกลัวผู้บริหารไทยจะเก็บไว้ไม่บอกฝรั่ง
ส่วนผมรับรถวันอาทิตย์หน้าจะเจออะไรมั่งนะ

• TBZ-1818
เห็นด้วยแย่างยิ่งครับที่จะมีการรวบรวมปัญหา
ถ้าจะให้ดีหลังจากสรุปปัญหาทั้งหมดแล้วแปลเป็นภาษาอังกฤษด้วยยิ่งดี เพราะกลัวผู้บริหารไทยจะเก็บไว้ไม่บอกฝรั่ง
ส่วนผมรับรถวันอาทิตย์หน้าจะเจออะไรมั่งนะ

เห็นด้วยครับ

หลังสรุปแล้ว คงจะต้องขอแรงเพื่อนสมาชิกแหละแปลให้ครับ

ออฟไลน์ maesalong

• Sr. Member
  • ~~(( My Dream Car --- Chevrolet Trailblazer ))~~
เ้ข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคนครับ  ( นี่แหละ เหตุผลที่ยังไม่อยากออกรถล็อตแรก)
แต่ยังไงต้องขอขอบคุณ ท่านที่ซื้อล็อตแรกทุกท่าน ที่เสียสละ ได้ใช้รถก่อน แลกกับปัญหาที่ต้องเจอก่อน
ถ้าไม่มีพวกท่าน  คนที่ซื้อล็อตหลังๆจะได้อนิสงส์สำหรับการปรับปรุงแก้ไขข้อเสียของล็อกแรกด้วย
 :wanwan003: :wanwan003:
~~(( My Dream Car --- Chevrolet Trailblazer ))~~

ออฟไลน์ Iceberg

• Sr. Member
  • TBZ-9
ที่เห็นชัดๆและน่าจะปรับแก้ได้ก็ยางขอบประตู ที่น่าจะแนบเสมอเรียบร้อยกว่านี้ เพราะมองดูจากภายนอกแล้วมีบ้างเว้าเข้าไปบ้าง ส่งผลให้ลมเข้าด้วย
และของเพื่อนสมาชิกที่น้ำเข้าไปในไฟท้ายได้

ออฟไลน์ vitdy

เ้ข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคนครับ  ( นี่แหละ เหตุผลที่ยังไม่อยากออกรถล็อตแรก)
แต่ยังไงต้องขอขอบคุณ ท่านที่ซื้อล็อตแรกทุกท่าน ที่เสียสละ ได้ใช้รถก่อน แลกกับปัญหาที่ต้องเจอก่อน
ถ้าไม่มีพวกท่าน  คนที่ซื้อล็อตหลังๆจะได้อนิสงส์สำหรับการปรับปรุงแก้ไขข้อเสียของล็อกแรกด้วย
 :wanwan003: :wanwan003:
เผลอจองไปแล้ว5000 ผมยังคิดๆอยู่ว่าจะเอาดีมั้ยน๊อ เอิ๊กกกกกกกกก

ออฟไลน์ ปุณณดา

• Newbie
  • *
1.เสีัยงลม
2.น้ำเข้าไฟท้ายข้างขวา
3.ท่อไอเสีย ไม่สมกับรถราคาคันละเป็นล้าน
4.ชุดเนฯ สั่งจาก0 ช้ามาก
gm.ที่อำนาจเจริญ

ออฟไลน์ dragosiam

• Jr. Member
  • **
  • New Trailblazer
เรื่องเสียงตรงขอบประตูต่อว่าเซลไป เห็นบอกเกิดจากกันสาดหน้าต่าง
ว่าจะไปลองถอดกันสาดออกแล้วลองวิ่งสัก100 ไม่ทราบสมาชิกคิดเห็นงัยครับ

• TBZ- 7124
เรื่องเสียงตรงขอบประตูต่อว่าเซลไป เห็นบอกเกิดจากกันสาดหน้าต่าง
ว่าจะไปลองถอดกันสาดออกแล้วลองวิ่งสัก100 ไม่ทราบสมาชิกคิดเห็นงัยครับ

กันสาดก็มีส่วนนะครับ เคยติดครูซแล้วดัง เลยถอดออก

ทางที่ดีถอดแล้วลองวิ่งดูครับ ถ้าดังอีกผมจะได้มีเพื่อนเพิ่ม ยิ่งตอนนี้ไม่มีใครอยากคบหาผมอ่ะนะ

ออฟไลน์ ควร_เบญจ

• เหยี่ยวดำ ลุ่มน้ำเค็ม
  • TBZ-6666

ไม่ใช่ปัญหาแต่ใจมันระแวงอ่ะ 55555 เหมือนกันครับ ทีแรกก็ไม่เป็นตอนนี้เหมือนพยายามจะเป็น หรือกลัวไม่มีเพื่อนก้อม่ายรุ  :wanwan007:
เซียนหัดส่อง กล้องพึ่งซื้อ

นิยมพระเครื่อง เหรียญคณาจารย์ มาตรฐานสากล

ออฟไลน์ Nesta

ที่เห็นชัดๆและน่าจะปรับแก้ได้ก็ยางขอบประตู ที่น่าจะแนบเสมอเรียบร้อยกว่านี้ เพราะมองดูจากภายนอกแล้วมีบ้างเว้าเข้าไปบ้าง ส่งผลให้ลมเข้าด้วย
และของเพื่อนสมาชิกที่น้ำเข้าไปในไฟท้ายได้
วันนี้ให้แฟนไปตรวจรถก่อนรอบนึง ก็พบขอบยางประตูไม่ค่อยดี
เซลล์บอกเป็นทุกคัน กำจริงๆ อยากจะรู้จริงๆเชฟรับ QC ห่วยๆมาได้ยังไง
แต่ขอให้เซลล์แก้ก่อนรับรถ :wanwan015:

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515

ลุงต้ม รวบรวมใส่เป็นข้อๆไป แล้วแนบชื่อในแต่ละหัวข้อด้วย แบบลุงสิทธิ์ทำไว้อ่ะครับ
ใครมีปัญหาแบบเดียวกันก็ก๊อปข้อความมาใส่ชื่อตัวเองลงไป แล้วคลิกตั้งกระทู้
จะได้เห็นรายชื่อ และ ปัญหารวมกันไปเลย
      เมื่อถึงเวลาของผมบ้าง จะได้ไม่ปวดใจกับเจ้าเทรล เหมือนกันท่านๆที่ได้ใช้กันก่อน :wanwan011:

• TBZ- 7124
=============ปัญหา

1.   เสียงลมเข้ารถ   

The_Trailblazer

2.. ช่วงล่างเป็นสนิม 

3.ยางขอบกระจกไม่แนบ

5.

6.

7.

แบบนี้ใช่ป่ะ  ท่านใดมีปัญหาแบบผมก็ลงชื่อต่อท้ายผมเลยครับ ผมไม่ถือ  555+
ส่วนท่านใดมีปัญหานอกเหนือจากนี้ก็ลงปัญหาต่อข้อ 5.ได้เลย

ครูซผม ปัญหา 7 อย่าง ท่านประธานทำไว้ 7 ข้อซะด้วย เริ่มระแวงอีกแระ

ออฟไลน์ Nippon

• Jr. Member
  • **
 :wanwan013: ปัญหาตั้งแต่ออกรถมา ที่ตนเองพบนะครับ มีดังนี้
                      1.  คิ้วยางขอบประตู ติดไม่แน่น  ทำหละหลวม
                      2.  ท่อเทอร์โบ (ห้องเครื่องยนต์ ท่อสีดำมีเข็มขัดรัด) ขันน็อตไม่แน่น หลุดเสียงดังยังกับระเบิด
                      3.  จอแสดงข้อมูลผู้ขับ แจ้งเตือน Water in Fuel -Contact Service  ทั้งที่ยังไม่ได้เติมน้ำมันตั้งแต่ออกรถ ให้ศูนย์แก้ไขก็ไม่หาย 
                      4.  เสียงลมเข้า ด้านคนขับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย