เก็บมาฝากครับ..ไม่มีใครอยากให้เกิด..แต่ถ้าเกิดเราต้องทำอย่างไร??
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บมาฝากครับ..ไม่มีใครอยากให้เกิด..แต่ถ้าเกิดเราต้องทำอย่างไร??  (อ่าน 2562 ครั้ง)

ออฟไลน์ suriya

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +4/-0
  • หัดขับ Trailblazer
 9:--))  อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้...ก็จัดการได้

:wanwan044:อุบัติเหตุไม่ใช่เรื่องแย่ที่สุดเสมอไป หากคุณแก้ปัญหาอย่างถูกต้อง
 (9:--)
จัดการกับอารมณ์และความรู้สึกของคุณก่อน
 • สูดลมหายใจลึกๆ เรียกสติกลับคืนมา ท่องไว้ว่าคุณต้องควบคุมสถานการณ์ที่เกิดขึ้นได้
• เปิดไฟกระพริบเพื่อให้สัญญาณเตือนผู้ร่วมเส้นทาง แจ้งให้ทราบว่ามีอุบัติเหตุเกิดขึ้น
• สำรวจความปลอดภัยของคุณและผู้โดยสารภายในรถ อย่ารีบร้อนลงไปดูความเสียหายจนลืมอันตรายที่จะเกิดขึ้น
• สำรวจความเสียหายภายในรถ หากพบว่ามีอะไรผิดปกติ คุณและผู้โดยสารรีบออกจากตัวรถทันที
• ควบคุมอารมณ์ให้เป็นปกติก่อนเจรจากับคู่กรณีอย่างฉันท์มิตร พยายามใช้คำพูดสุภาพ และไม่สนใจคำพูดกวนโทสะของคู่กรณี มิฉะนัน้อุบัติเหตุอาจลุกลามสู่ปัญหาอื่นได้
• พยายามเบี่ยงเบนความสนใจจากการโต้เถียงให้คู่กรณีกลับมาสำรวจความปลอดภัยของตนเอง ผู้โดยสาร และรถของตนเองจะดีกว่า
• อยู่ในความสงบนิ่งให้ได้นานที่สุด ในระหว่างที่รอรอตำรวจและเจ้าหน้าที่ประกันภัย  3(--)

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ AFAPS 57

• ชอบกด Like+ +0/-0
  • I belive...I can
 3(--)ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ ที่มีประโยชน์

ออฟไลน์ ...White Shark...

• Administrator
  • ฉลามขาว แห่งลุ่มน้ำเค็ม
ขอบคุณครับ

สิ่งที่ไม่อยากให้เกิด แต่ถ้าเกิด สิ่งที่สำคัญคือ
"สติ"
ใจถึง ก็ไปถึง

ออฟไลน์ Fair

• Newbie
  • *
  • Fair_Trailblazer
ขอบคุณครับ

สิ่งที่ไม่อยากให้เกิด แต่ถ้าเกิด สิ่งที่สำคัญคือ
"สติ"
.  ถูกต้องที่สุดเลยคับ  ตามคำที่ว่า (สติมา ปัญญามี) 9(--)

ออฟไลน์ ทรงวิทย์

• Jr. Member
  • **
  • อยากไปร่วมทริป TBZ แต่ไม่เคยว่างงาน
ใช่แล้วครับ สิ่งที่สำคัญคือ "สติ"  แต่ส่วนใหญ่กระพริบไฟเพราะบอกว่าข้างหน้ามีด่านนะครับ
chevrolet trailblazer ใหญ่แรง ดุดัน

รับเหมาก่อสร้าง บ้าน รีสอร์ท อพาร์ทเม้นท์

ออฟไลน์ ตาปี

• Administrator
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ LTZ -3682
ดีครับ คุณสุริยะ  ผมเองเคยมีประสบการณ์หลายครั้ง ทั้งกับปิคอัพคันแรก มอไซค์ซิ่งมาชนท้าย คนซ้อนกระเ็ด็นตีลังกาข้ามหลังคารถมาตกข้างหน้า 1 ครั้ง กับรถเก๋ง ชนท้าย 2 ครั้ง ชนข้าง 1 ครั้ง ลื่นไถลลงคู 1 ครั้ง อันนี้ไม่นับชนสุนัขนะครับ อิอิ
ได้รู้จักกัน ถือเป็นวาสนา

ออฟไลน์ artit.ProEx

• Sr. Member
  • ชอบกด Like+ +2/-0
  • เต้าหู้โข่ง Trailblazer 2.8 LT 4x4
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bymanshop

• ชอบกด Like+ +1/-0
  • MAN SHOP BY MEE
    • www.bymanshop.com
จอดอยู่เฉยๆ ก็โดน 9:--)) 9:--))
MAN BY MAN SHOP Co.,Ltd.
www.bymanshop.com
www.facebook.com/BYMANSHOP
Email: bymanshop@bymanshop.com
สอบถามรายละเอียดได้ที่ 081-8055549 line manshopbymee (หมี)

ออฟไลน์ W.Parinya

• Full Member
  • ครอบครัว ชีวิต มิตรภาพ และการเดินทาง
ขอบคุณมากๆครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย