ข่าวดีอีกวันนี้..เล็กๆน้อยๆ......
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวดีอีกวันนี้..เล็กๆน้อยๆ......  (อ่าน 24710 ครั้ง)

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • Administrator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • TBZ-1818
ข่าวดีอีกวันนี้..เล็กๆน้อยๆ......
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 10:39:32 AM »
  • Publish
  • พอดีผมได้ประสานไปยังเชฟว่าจะขอให้เพื่อนๆจากบอร์ดเข้าร่วมงานเปิดตัว Trailblazer รอบสือมวลชน

ทางเชฟตอบมาแล้ว่า..กำลังส่งเรื่องให้ผู้เกี่ยวข้องพิจาณาครับ

รอบสือมวลชนครับ.... 8) 8) 8)....อาจโชคดีได้เข้าร่วมงานวันเปิดตัวรอบสือมวลชนครับ.... 8) 8) 8)

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ jebteenjung

• Jr. Member
    • **
    • ชอบกด Like+ +0/-0
    Re: ข่าวดีอีกวันนี้..เล็กๆน้อยๆ......
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 10:51:10 AM »
  • Publish
  • พอดีผมได้ประสานไปยังเชฟว่าจะขอให้เพื่อนๆจากบอร์ดเข้าร่วมงานเปิดตัว Trailblazer รอบสือมวลชน

ทางเชฟตอบมาแล้ว่า..กำลังส่งเรื่องให้ผู้เกี่ยวข้องพิจาณาครับ

รอบสือมวลชนครับ.... 8) 8) 8)....อาจโชคดีได้เข้าร่วมงานวันเปิดตัวรอบสือมวลชนครับ.... 8) 8) 8)
      :'( :'(:-X :-Xเศร้าอดไป :-X :-X :'( :'(

ออฟไลน์ Prapan

• Full Member
    Re: ข่าวดีอีกวันนี้..เล็กๆน้อยๆ......
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:38:16 AM »
  • Publish
  • ข่าวเพิ่มเติมเกี่ยวกับรถใหม่ของ Chevrolet ครับ

http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9550000020546

ออฟไลน์ ozone81

• **
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 12:44:34 PM »
  • Publish
  • ไม่เป็นไรครับ ยังไงก็เป็นอีกหนึ่งข่าวดี ครับ แต่ตอนนี้อยากเห็นโบชัวร์ ที่มีราคามากกกกกกก เลยครับ หุหุ

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
    • TBZ-1818
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 12:52:19 PM »
  • Publish
  • ไม่เป็นไรครับ ยังไงก็เป็นอีกหนึ่งข่าวดี ครับ แต่ตอนนี้อยากเห็นโบชัวร์ ที่มีราคามากกกกกกก เลยครับ หุหุ

ผมถามไปแล้วครับ เขาก็เงียบ
    อย่างที่บอก ผมไม่ได้มีโบรชัวร์โดยตรง

สงสัยคงจะเปิดเผยไม่ได้

เอาเป็นว่า..มีโบรชัวร์ออกแล้ว...รถมาแน่ในเวลาอันใกล้ๆนี้

:) :) :) :)

• **
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 12:54:41 PM »
  • Publish
  • ไม่เป็นไรครับ  รอได้ครับ อิอิ

แต่จากข่าวของเมเนเจอร์นี่ คาดว่า ปีนี้เชฟฯ เน้นทำตลาด เทรเบรซเซอร์ ก่อนแน่นอนครับ ส่วนโซนิค แค่โชว์ตัว

สงสัย สมาชิกทุกท่านต้องเตรียมไปจองในงานก่อนเลยอ่ะครับ เพราะว่าจะได้เป็นรถล็อตแรก หุหุ

ข่าวเพิ่มเติมเกี่ยวกับรถใหม่ของ Chevrolet ครับ

http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9550000020546

ออฟไลน์ Thanong

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 06:15:25 PM »
  • Publish
  • ราคา ที่น่าจะออกมาไม่น่า เกิน 1.4 มั่งครับ ถ้าเกิน 1.4 ก็คงจะขายสู่กับเ้จาตลาดไม่ได้มัง

ออฟไลน์ The_Trailblazer

• Global Moderator
    • TBZ- 7124
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 08:00:40 PM »
  • Publish

ดีเลยครับ ถ้าตอบรับมาแสดงว่าเชฟฯให้ความสำคัญกับเวปละ ถือเป็นจุดเริ่มต้นที่ดีครับ

ออฟไลน์ potw140

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:01:29 AM »
  • Publish
  • ถ้าเป็นอย่างนั้นได้ก้อดีเลยนะครับ ขอร่วมแจมด้วยสักคนนะครับ

• TBZ-1818
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:24:08 AM »
  • Publish
  • อัปเดตเพิ่มเติมครับ

เมื่อเช้านี้ทาง ผจก.ฝ่ายประชาสัมพันธ์ของจีเอ็มโทรหาผม

บอกว่าส่งเรื่องให้ผู้ใหญ่พิจารณาแล้ว และถามว่าทางคลับจะไปกันกี่คน

ผมบอกว่าน่าจะเกิน 30

ขอปรึกษาเพื่อนๆครับว่าเราจะลงชื่อกันไหมว่าใครสนใจจะไปร่วมงานเปิดตัวเจ้าเทรล...รอบสื่อมวลชน

(เท่าที่คุยทางเชฟก็ยังไม่ได้กำหนดวันครับ)
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 12:02:46 PM โดย arzulga »

ออฟไลน์ jebteenjung

• **
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:41:25 AM »
  • Publish
  • อัปเดตเพิ่มเติมครับ

เมื่อทาง ผจก.ฝ่ายประชาสัมพันธ์ของจีเอ็มโทรหาผม

บอกว่าส่งเรื่องให้ผู้ใหญ่พิจารณาแล้ว และถามว่าทางคลับจะไปกันกี่คน

ผมบอกว่าน่าจะเกิน 30

ขอปรึกษาเพื่อนๆครับว่าเราจะลงชื่อกันไหมว่าใครสนใจจะไปร่วมงานเปิดตัวเจ้าเทรล...รอบสื่อมวลชน

(เท่าที่คุยทางเชฟก็ยังไม่ได้กำหนดวันครับ)
    เชฟครับจะเป็นยังไงนะถ้าวันเปิดตัววันแรกมียอดจองเทรลเบลเซอร์มากกว่า50คัน คงเป็นข่าวดังและโดนจับตามองแน่นอน คลับเรามีออเดอร์รองรับอาจมากกว่า50คัน นะครับ มีอะไรพิเศษรีบจัดมาท่านจะได้โอกาสนั้นทันที

• **
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:42:23 AM »
  • Publish
  • ณัฐ ลงชื่อ หนึ่งเสียงครับ

ออฟไลน์ potw140

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:43:06 AM »
  • Publish
  • น่าจะมีการลงชื่อนะครับ ไปกันเปนกลุ้มก้อดีนะครับ อาจได้ข้อเสนอที่ดีในการจองรถในงานนะครับ

ออฟไลน์ nunggamecom

• **
    • Trailblazer
    « ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:01:49 AM »
  • Publish
  • ไปด้วย นะครับ ไปๆๆ

วัน VIP 26 มี.ค

รอบ สือมวลชน 27 มี.ค

คงให้เราไป 27 แน่ ใครกะว่าวันที่ 27 พร้อมก็ ให้ตั้งกระทู้ หัวข้อใหม่เลยท่านละลงชื่อ ไป พร้อมเอกสาร การ จองรถ เพราะถ้าไป คงใด้ไป ครั้งเดียว บ้านไกล แล้วนัดกับ 0 ชัก 1 ที่เพื่อเป็น ธุระในการจัดการดำเดินงานให้..... ปัญหา คือ ขอเป็น ศูนย์ ที่ อยู่ กทม.  จะใด้เป็นศูนย์รวม เวลาไปรับรถจะใด้ ไม่ต้องลำบากกันไปไกล
      ....... ศูนย์ ที่โชคดี จะเป็น ศูนย์เชฟ ที่ไหนน้อ ใจกล้าพอสั่ง เทลเบลเชอร์ล๊อตใหญ่ ให้เรารึเปล่า 50 คัน ไม่ใช่น้อยๆๆ สำหรับล๊อตแรก.......
     50 ล้านบาท /คันละ 1 ล้าน สมาชิก คงมาก กว่า 50 คน ที่สั่ง เขาจะกล้าวัดใจ หรือเอาเงินจองเพิ่มเปล่า นี่ต้องสอบถาม ให้ละเอียด
          ถ้าต่างคนต่างสั่ง แต่ละศูนย์ ใกล้บ้าน อำนาจต่อรองของแถมจะลำบาก  และอีกอย่าง คนที่สั่งร่วมกัน ผม 1 คนละที่ต้องนำรถไปเทิร์น เพื่อถอย รถใหม่ ผมคงคิดว่าหลายๆคน คงทำแบบผม อย่าลืมสอบถามให้ด้วยนะครับ

• TBZ-1818
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:54:27 AM »
  • Publish
  • ไปด้วย นะครับ ไปๆๆ

วัน VIP 26 มี.ค

รอบ สือมวลชน 27 มี.ค

คงให้เราไป 27 แน่ ใครกะว่าวันที่ 27 พร้อมก็ ให้ตั้งกระทู้ หัวข้อใหม่เลยท่านละลงชื่อ ไป พร้อมเอกสาร การ จองรถ เพราะถ้าไป คงใด้ไป ครั้งเดียว บ้านไกล แล้วนัดกับ 0 ชัก 1 ที่เพื่อเป็น ธุระในการจัดการดำเดินงานให้..... ปัญหา คือ ขอเป็น ศูนย์ ที่ อยู่ กทม.  จะใด้เป็นศูนย์รวม เวลาไปรับรถจะใด้ ไม่ต้องลำบากกันไปไกล
      ....... ศูนย์ ที่โชคดี จะเป็น ศูนย์เชฟ ที่ไหนน้อ ใจกล้าพอสั่ง เทลเบลเชอร์ล๊อตใหญ่ ให้เรารึเปล่า 50 คัน ไม่ใช่น้อยๆๆ สำหรับล๊อตแรก.......
     50 ล้านบาท /คันละ 1 ล้าน สมาชิก คงมาก กว่า 50 คน ที่สั่ง เขาจะกล้าวัดใจ หรือเอาเงินจองเพิ่มเปล่า นี่ต้องสอบถาม ให้ละเอียด
          ถ้าต่างคนต่างสั่ง แต่ละศูนย์ ใกล้บ้าน อำนาจต่อรองของแถมจะลำบาก  และอีกอย่าง คนที่สั่งร่วมกัน ผม 1 คนละที่ต้องนำรถไปเทิร์น เพื่อถอย รถใหม่ ผมคงคิดว่าหลายๆคน คงทำแบบผม อย่าลืมสอบถามให้ด้วยนะครับ

งั้นก็ดีเลยครับ จะได้เปิดกระทู้ใหม่ลงชื่อกัน
    ถึงแม้ว่าทางเชฟยังไม่ตอบรับ...แต่ผมเชื่อว่าความเป็นไปได้สูงครับ

ถ้าเราลงชื่อเพื่อนๆที่อยากจะไปร่วมงานวันเปิดตัว.ไว้ก่อนก็ไม่น่าจะเสียหายอะไร...กรณีทางเชฟไม่ตอบรับ

8) 8) 8)

ออฟไลน์ beerkk

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:54:45 AM »
  • Publish
  • ขอให้มาไวๆเถอะครับ อิอิ

ออฟไลน์ bangkokpop

• Newbie
    • *
    ถ้า..ได้แค่ไปดู คงไม่ว่างที่จะไปได้ครับ  แต่..ถ้าเปิดให้จองละก็ ผมว่างงงงงและจะไปจองอย่างแน่นอน

ออฟไลน์ kittidet

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 05:00:54 PM »
  • Publish
  • ไม่รู้ว่าจะเป็นข่าวดีหรือเปล่า
    พอดีเมื่อวานได้เข้าไปพบลูกค้าซึ่งผลิตอะไหร่ช่วงล่างให้กับรถกะบะหลายยื่ห้อโดยเฉพาะ GM
    ซึ่งทาง engineer ได้กระซิบบองมาว่าทาง GM ได้ทางการเบิกอะไหล่ไปผลิตรถตัวอย่าง (Trailblazer) ไปหลายตัวแล้ว โดยทาง GM จะทำการ mass production ตอนเดือนเมษายนนี้คราบบบ

แถมทาง engineer ได้กระซิบมาว่าเจ้าอะไหล่ชิ้นนี้ทั้งใหญ่และดูแข็งแรงกว่าเมื่อเทียบกับคู่แข่งในตลาด
    น่าภูมิใจมั้ยครับเจ้า Trail

ออฟไลน์ TBZ

• Full Member
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 06:25:22 PM »
  • Publish
  • อ้างถึง
    ไม่รู้ว่าจะเป็นข่าวดีหรือเปล่า
    พอดีเมื่อวานได้เข้าไปพบลูกค้าซึ่งผลิตอะไหร่ช่วงล่างให้กับรถกะบะหลายยื่ห้อโดยเฉพาะ GM
    ซึ่งทาง engineer ได้กระซิบบองมาว่าทาง GM ได้ทางการเบิกอะไหล่ไปผลิตรถตัวอย่าง (Trailblazer) ไปหลายตัวแล้ว โดยทาง GM จะทำการ mass production ตอนเดือนเมษายนนี้คราบบบ

แถมทาง engineer ได้กระซิบมาว่าเจ้าอะไหล่ชิ้นนี้ทั้งใหญ่และดูแข็งแรงกว่าเมื่อเทียบกับคู่แข่งในตลาด
    น่าภูมิใจมั้ยครับเจ้า Trail

ถือได้ว่าเป็นข่าวดีครับ  ;D

ออฟไลน์ com_prointer

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:48:40 PM »
  • Publish
  • เอาด้วยครับ ซีโอสกลนคร

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย