หน้าจอโชว์ ENGINE POWER IS REDUCED
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจอโชว์ ENGINE POWER IS REDUCED  (อ่าน 7150 ครั้ง)

ออฟไลน์ rawat_w

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
หน้าจอโชว์ ENGINE POWER IS REDUCED
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 02:58:04 PM »
  • Publish
  • หน้าจอโชว์ ENGINE POWER IS REDUCED เกิดจากสาเหตุอะไรครับ โชว์รูปเครื่องตลอด เร่งไม่ขึ้น มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ wk7000

• Newbie
    • *
    Re: หน้าจอโชว์ ENGINE POWER IS REDUCED
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 04:41:05 PM »
  • Publish
  • หน้าจอโชว์ ENGINE POWER IS REDUCED เกิดจากสาเหตุอะไรครับ โชว์รูปเครื่องตลอด เร่งไม่ขึ้น มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

ต้องใช้เครื่องเช็คโค๊ดดูล่ะครับถึงจะรู้ว่าปัญหาจากจุดไหน

แต่เบื้องต้นตรวจสอบดูด้วยตนเองก็ลองไล่เช็คท่อไอดี 

ตั้งแต่ท่อที่ออกจากเทอร์โบ => อินเตอร์คูลเลอร์ => เครื่อง  มีหลุดหลวมบ้างหรือเปล่าครับ

• Newbie
    • *
    Re: หน้าจอโชว์ ENGINE POWER IS REDUCED
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 12:24:15 PM »
  • Publish
  • ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ cp2000

• Jr. Member
    • **
    • ชอบกด Like+ +2/-0
    • Trailblazer
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 09:27:56 PM »
  • Publish
  • ท่อไอดี ครับ  เปลี่ยนกรองอากาศรึปล่าว
    อีกอย่างครับ  ใส่คันเร่งไฟฟ้ามั๊ยครับ
    ก่อนนี้ของผมเจออยู่ครับเป็นบ่อยมาก  สุดท้ายถอดคันเร่งไฟฟ้า 2 เดือนเเล้วครับที่ไม่มีอาการ

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 11:10:18 AM »
  • Publish
  • ใส่คันเร่งไฟฟ้าครับ

• **
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2016, 10:39:40 AM »
  • Publish
  • ผมใช้  D1 spec ครับ  ตอนนี้เลยถอดใว้ก่อน ยังไม่พบอาการครับ

ออฟไลน์ Nopparat

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2016, 05:06:32 PM »
  • Publish
  • ของผมเพิ่งเป็นเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน ใส่กล่องคันเร่งอยู่ของ D1 Spec ใส่มานานมากแล้ว ไม่เคยมีปัญหา
    เลยมั่นใจว่าไม่ใช่มาจากกล่องแน่ เลยไปลองถอดสายวัดบูสคือสงสียว่ามีอากาศออกได้ หลังจากถอดปัญหานี้ก็หายไปเลยจนถึงวันนี้คับ ถ้ารถพี่ใส่วัดบูสอยู่ลองถอดออกคับ แต่ถ้ารถพี่ไม่ได้ใส่ท่อที่ออกจากเทอร์โบว์อาจจะแตกหรือเข็มขัดไม่แน่น

ออฟไลน์ kajon

• Newbie
    • *
    • ขับ Trailblazer ....แล้ว
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 12:47:56 PM »
  • Publish
  •  กรองตัน ก็ขึ้น ครับ

• **
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 09:48:25 PM »
  • Publish
  • ผมลองใส่คันเร่งไฟฟ้ากลับไป ปรากฎว่าเป็นเหมือนเดิม  ของผมอาจจะเสียไปแล้ว เลยถอดใว้ก่อน เดี๋ยวจะหาคนขายส่งซ่อมดู

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย