White TBZ LTZ1"By dolla" แก้ไขอาการวาล์วลอย+ยางอะไหล่20"+หม้อพักลางใบใหม่+เกจวัดVolt
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: White TBZ LTZ1"By dolla" แก้ไขอาการวาล์วลอย+ยางอะไหล่20"+หม้อพักลางใบใหม่+เกจวัดVolt  (อ่าน 176610 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าหอ

• Full Member
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
Re: White TBZ LTZ1"By dolla" ค่าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องครั้งแรก
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 02:59:32 PM »
  • Publish
  • :wanwan020:เอาราคาค่าน้ำมันเครื่อง+ใส้กรองมาฝากครับ

ตามคู่มือบอกว่าหากเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องและใส้กรอง พร้อมกันจะใช้ น้ำมันเครื่อง จำนวน5.7ลิตร

แต่ศูนย์แจ้งว่า ต้องใช้ประมาณ8ลิตร ผมซื้อเอาไปเปลี่ยนเองข้างนอก เติมไปจริงๆแค่6.5ลิตรเองครับ

ค่าแรงศูนย์คิด ชั่วโมงละ450บาท ครับ(เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ใช้เวลา1ชั่วโมง) ผมไปเปลี่ยนข้าง

นอกเอง 200บาทใช้เวลา ครึ่งชั่วโมง

ทำไมเติมแค่ 6.5 ลิตรครับพี่  ใช้ถ่ายน้ำมันเครื่องแบบขันน๊อตก้นแคร้งหรือแบบเอาสายดูดตรงช่องเสียบไม้วัดระดับน้ำมันครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ สุนทร

• Jr. Member
    • **
    ขอถามคุณdollaหน่อยครับว่าใช้น้ำมันเครื่องใช่เบอร์ 5w30 หรือเปล่าครับแล้วใส้กรองน้ำมันเครื่องร้านรับถ่ายน้ำมันเครื่องทั่วไปเช่นร้านบีควิกมีหรือเปล่าครับ(ถ้าเราจะเปลี่ยนก่อนกำหนดเข้าศูนย์ครับ)ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Iceberg

• Sr. Member
    • TBZ-9
     (-_-)) สุดยอดเลยจริงๆ รถท่าน Dolla นี่ มีอะไรมากระตุ้นต่อมกิเลสเราเรื่อยๆเลย คันนี้ไม่แพ้เวอร์ชั่นดูไบแน่นอน  (-_-))

ออฟไลน์ sam

• **
    ขอถามคุณdollaหน่อยครับว่าใช้น้ำมันเครื่องใช่เบอร์ 5w30 หรือเปล่าครับ ใช่ครับ GM TECH 5W30 เบิกที่ศูนย์ครับ แล้วใส้กรองน้ำมันเครื่องร้านรับถ่ายน้ำมันเครื่องทั่วไปเช่นร้านบีควิกมีหรือเปล่าครับ(ถ้าเราจะเปลี่ยนก่อนกำหนดเข้าศูนย์ครับ)ที่บีควิก น่าจะมีนะครับ ใช้ตัวเดียวกับ new coroladoครับ ขอบคุณมากครับ

**โทษครับ ผมสอบถามที่ บีควิกหน้าปากซอยบ้านผม ไม่มีคับบอกว่ารถรุ่นนี้ยังใหม่เหอๆ ถ้าจะเปลียน ก็เปลี่ยนแต่น้ำมันเครื่องได้ประมาณ 7 ลิตร แบบไม่สังเคราะห์ตก พันกว่าบาท ถ้าสังเคราะห์ด้วยอยู่ที่ สองพันกว่าบาทคับ แต่เด๋วจะไปลองถามว่าถ้าใช่ อันเดี่ยวกับnew corolado จะได้หรือเปล่าถ้าได้ก็จะเปลียนเอาแถวบ้านเนี้ยะและคับแต่ยังไงก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลน่ะคับ คุณ dolla :wanwan017:กระจกสวยคับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 06:20:08 PM โดย sam »

ออฟไลน์ Atchaa

• ฝันให้ไกล ไปให้ถึง TBZ-6057
    Re: White TBZ LTZ1"By dolla" Up เบรค Brembo Cayenne+จาน380mm.
    « ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 03:05:05 PM »
  • Publish
  • คุณ dolla  ช่วยขยายความหน่อยครับ กำลังจะทำอะรัยต่อ  :wanwan017:

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
    • Administrator
    • Hero Member
    • ชอบกด Like+ +1/-0
    • TBZ-1818
    Re: White TBZ LTZ1"By dolla" Up เบรค Brembo Cayenne+ติดเกจวัดBoost
    « ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 07:50:01 PM »
  • Publish
  • สุดยอดเลยคันนี้

จะเป็นเทรล ทรานฟอร์เมอร์แล้วมั้ง

:wanwan019: :wanwan019: :wanwan019: :wanwan019:

ออฟไลน์ viwat_m

• **
    Re: White TBZ LTZ1"By dolla" Up เบรค Brembo Cayenne+ติดเกจวัดBoost
    « ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 10:10:06 PM »
  • Publish
  •  :wanwan020:สวยถูกใจจริง ๆ เลยครับ....สุดยอด !

ออฟไลน์ wasan

• TBZ 451
    « ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 11:31:10 AM »
  • Publish
  • สุดยอดครับท่าน dolla  กำลังหาข้อมูลอยู่พอดีเลย  กำลังมีคำถามอยู่ในใจเลยครับ ว่าถ้าทุกอย่างเดิม ๆ ปรับบู๊ส เทอร์โบขึ้นอย่างเดียวแล้วใส่กล่อง Monmax จะได้แรงม้าขึ้่นเท่าไหร่ คุ้มกับราคาค่ากล่องไหม คือถ้าทำไม่มากลงกล่องที่ version ต่ำกว่านี้จะคุ้มกว่าไหม
    (แต่ถ้าอนาคต จะอัพ step โบใหญ่ หัวฉีด ก็ ok แต่เกียร์เราจะทนได้แค่ไหน) ว่าง ๆ ขอชมแรงม้าเป็นขวัญตาหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ john_tucson

• Trailblazer
    « ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 11:40:05 AM »
  • Publish
  • ความแรงมาพร้อมกับการสึกหรอที่เร็วกว่ากำหนด ตามสเป็คโรงงาน คำนวณมาให้ใช้ได้เท่าไหร่ เรามาเพิ่มกันเองก็จะลาโลกก่อนวัย
    อันควร อีกอย่างถ้าโมแล้วรู้จักที่จะใช้ไม่ใช่กระทืบได้กระทืบเอาอันจากโรงงานก็ลาโลกเร็วเหมือนกัน พอเรารู้แล้วว่ามันแรงขึ้นกระชากขึ้น
    ก็ปรับการกดให้ มันเนียนขึ้นไม่ใช่กระโดดกบกันเลย อยู่ที่การขับขี่อีกนะแระ เพราะคำว่ารักษารถของแต่ละคนไม่เหมือนกัน  (-_-)) (-_-))

ออฟไลน์ SE7EN

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 02:54:58 PM »
  • Publish
  • เปนกำลังใจให้พี่ dolla ครับ รถพี่สุดยอดมาก นับถือจากใจ (-_-))
    ว่าไงน้องสาว~~ไหวอ๊ะป่าว เบเบ๊ !!!

ออฟไลน์ MUM_มั่ม

• Global Moderator
    • LTZ1 ขาวๆ...9999 จ้า
    Re: White TBZ LTZ1"By dolla" Under Renovation Soon
    « ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 11:09:07 AM »
  • Publish
  • ชอบหลังคาดำอะครับ รถผมก็สีขาว LTZ1 ขอบ22 สงสัยต้องขอเลียนแบบพี่บ้างครับดุดี :wanwan003:
    คิดถึงเธอ.......ทุกครั้งที่อยู่คนเดียว

Re: White TBZ LTZ1"By dolla" หากซ้ำต้องขออภัย....อิอิๆๆ
    « ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 07:15:28 PM »
  • Publish
  •  :wanwan020:รถท่านสุดยอดเลยครับ สงสัยจะเป็น TBZ ที่แต่งเยอะที่สุดตอนนี้เบอร์1ในคลับเลยครับ :wanwan017:
    คิดถึงเธอ.......ทุกครั้งที่อยู่คนเดียว

ออฟไลน์ แบงค์ นะจ๊ะ

• TBZ-8888
    Re: White TBZ LTZ1 "By dolla" หากซ้ำต้องขออภัย....อิอิๆๆ
    « ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 11:20:43 PM »
  • Publish
  • ที่สุดของคลับแล้วครับ  :wanwan017:
    หิวเมื่อไหร่ก็แวะมา...===>>> เกาเหลาสามหมู

ออฟไลน์ ชลันธร รัตน์แก้ว

• Newbie
    • *
    Re: White TBZ LTZ1 "By dolla" หากซ้ำต้องขออภัย....อิอิๆๆ
    « ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 05:18:09 AM »
  • Publish
  • สวยจังครับ แต่งที่ไหนครับอยากได้บ้างโดยเฉพาะหลังคา ท่อ และแม็ก สุดยอดเลย จีเอ็มน่าจะเอาอย่างไปปรับปรุง

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 09:12:37 AM »
  • Publish
  • www.sakurapart.com  ทราบพิกัดแล้วครับ โทษทีครับ :wanwan012: :wanwan012: :wanwan012: :wanwan012:

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 07:19:09 PM »
  • Publish
  • พระเจ้าของเล่นใหม่มาอีกแล้ว  :wanwan020:อิจฉาครับ ไม่มีเวลาไปไหนเลย ต้องอยู่แต่โรงงาน กับหน้าคอม :wanwan031:

ออฟไลน์ viwat_m

• **
    « ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 07:48:00 PM »
  • Publish
  • OBD II Monster Gaugeดูดี ดูเท่ห์  มาก ๆ ครับท่าน จอสวย สุด ๆ :wanwan020:

Re: White TBZ LTZ1"by dolla"หากซ้ำต้องขออภัย..Up Turbo Timer Type 0
    « ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 10:49:56 AM »
  • Publish
  • ของเล่นเยอะมากเลยท่าน รถก็สวยของแต่งก็เยอะ (-_-))

ออฟไลน์ pee

• Newbie
    • *
    Re: White TBZ LTZ1"by dolla"หากซ้ำต้องขออภัย..Up Turbo Timer Type 0
    « ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 10:57:08 AM »
  • Publish
  • รถเทพอีก1คันครับ  :wanwan018:

ออฟไลน์ Advance<PREM>

• Newbie
    • *
    • TBZ - 555
    « ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:32:27 AM »
  • Publish
  • Turbo Timer ไปติดที่ไหนคร้าบบและค่าเสียหายเท่าไรคร้าบบ :wanwan021:
    School of LAW BangkokUniversity

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย