ถามผู้รู้หน่อยครับเรื่องแอร์
แม็ก ยาง ราคาพิเศษ

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้หน่อยครับเรื่องแอร์  (อ่าน 3207 ครั้ง)

ออฟไลน์ kai125

• Newbie
  • *
  • ชอบกด Like+ +0/-0
  • หัดขับ Trailblazer
ถามผู้รู้หน่อยครับเรื่องแอร์
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 08:03:04 AM »
รถใช้1เดือนครับแอร์ปรับ25องศาเป็นลมร้อนออกมา เป็นเพราะอะไรครับ แต่ก่อนไม่เป็นถ้าจะให้เย็นต้องปรับ19-20องศาเลยพึ่งเป็นครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์คลับ (Thailand Trailblazer Club) "คลับของคนใจถึง"

ออฟไลน์ Wichan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +2/-0
  • TBZ-9669
Re: ถามผู้รู้หน่อยครับเรื่องแอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 11:49:13 AM »
คงผิดปรกติแล้วหละครับ เอาเข้า 0 ตรวจเช็คเถอะ
ของผมเปิด 26 องศา นี่ก็หนาวแล้ว  :wanwan002:
มีหมาเป็นเพื่อน....   ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
www.tawanoakbangkaew.com

ออฟไลน์ artit.ProEx

• Sr. Member
  • ชอบกด Like+ +2/-0
  • เต้าหู้โข่ง Trailblazer 2.8 LT 4x4
Re: ถามผู้รู้หน่อยครับเรื่องแอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 09:04:03 PM »
ของผมคอมพังไปเรียบร้อย บางคนท่อน้ำยารั่ว บางคนอีซียู เอาเข้าศูนย์ที่เราออกก่อนครับถ้าทีท่าบริการดีไม่ต่างจากตอนขายเราก็ใช้เค้ารับผิดชอบไป ซ่อมเสจวันเดียวก็แล้วไปถ้าไม่เสจให้เค้าทำเรื่องรถสำลองให้ให้แก้ขัดไปก่อน โดนมาแล้วใช้มาแค่2เดือน เสียเวลาซ่อมเสียเวลาไป5 วัน เเต่บังเอิญศุนย์ที่ผมซื้อท่าทีความรับผิดชอบมันต่ำเลยไปเลือกศูนย์ศรีนครินทร์ครับถ้าอยูกรุงเทพแล้วศุนย์ที่ซื้อไม่ใส่ใจไปแบบผมก็ได้ครับเพือนสมาชิกแนะนำผมมาเหมือนกันตอนผมเกิดปัญหานี้ บริการดีครับ

ออฟไลน์ ตาปี

• Administrator
  • Hero Member
  • ชอบกด Like+ +1/-0
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบรเซอร์ LTZ -3682
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 06:52:39 AM »
ปกติใช้ 25-26 ครับ ให้ศูนย์เช็คดูก่อนครับ ก่อนเข้าศูนย์ ลองตรวจดูก่อนว่าเราไปกดปุ่มอะไรเกี่ยวกับแอร์หรือระบบอากาศบ้างหรือเปล่า จะได้ไม่หน้าแตก
ได้รู้จักกัน ถือเป็นวาสนา

ออฟไลน์ Teelek55

• Newbie
  • *
  • หัดขับ Trailblazer
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 08:45:17 AM »
ผลเป็นอย่างไรบ้างครับ ได้เข้าศูนย์หรือยัง
ของผมวันก่อน ปิดตัว A/C ลมร้อนออกมาเลย ก็ว่าแปลกๆ อีกวันหาย
เมื่อกี้ตอนเช้าออกรถมา 25 ชักไม่เย็น ต้องปรับเป็น 22 ถึงพอได้ 
กลิ่นแอร์ รู้สึกแปลกๆ อยู่เหมือนกัน ไม่รู้น้ำยาแอร์รั่วหรือเปล่า

ออฟไลน์ FamilyMan

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 10:57:55 AM »
เรื่องแอร์ จริงๆเป็นระบบที่ไม่ซับซ้อนเท่าไหร่หรอกครับ ทำให้การหาสาเหตุผิดปกติทำได้ไม่ยาก
 มีอยู่ไม่กี่อย่าง
   ถ้าลมออก ก็ไปดูระดับน้ำยาแอร์ก่อนเลย ถ้าน้อยลกว่าปกติ ก็หมายถึงรั่ว
  ถ้าปกติไปดูที่คอมแอร์ว่าทำงานดีหรือเปล่า ส่วนใหญ่คลัชจะมีปัญหามากที่สุด
  สุดท้ายไปเช็คเซนเซอร์วัดอุณภูมิ ถ้าหลวมหรือเสีย มันจะทำให้คอมแอร์ไม่ทำงาน จึงมีแค่ลมธรรมดาออกมา

แนะนำเข้าศูนย์ใหญ่ๆหน่อย ซ่อมไม่นานครับ

เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ คลับแห่งประเทศไทย ศูนย์บริการ โปรโมชั่น ประกันภัย อุปกรณ์แต่งรถ บริการหลังขาย